ทำไมต้องฝากเงินไว้ให้นักโทษ 9,000 บาทต่อเดือน ??? เรือนจำไม่มีข้าวให้นักโทษกินหรอคะ???

ขอสอบถามผู้มีความรู้หน่อยนะคะ พอดีมีญาติติดคุกอยู่ ติดได้ประมาณเกือบ 1เดือน ล่าสุดแวะไปเยี่ยมมา เพราะอยู่ค่อนข้างไกลไปลำบาก ไหนจะค่ารถ ค่าอาหาร แถมเราต้องหาตังไปฝากไว้ให้นักโทษอีก ล่าสุดที่ไปเยี่ยม คือ เค้าผอมโทรม เหมือนคนไม่ได้กินข้าว พอถามเค้าก็บอกว่า บอกไม่ได้ แต่ฝากตังไว้ให้หน่อย  
      หนูงงค่ะ ในเรือนจำไม่มีข้าวเพียงพอที่จะเลี้ยงนักโทษหรอคะ ???
     รบกวนผู้มีประสบการณ์เข้ามาตอบคำถามหนูทีค่ะ

#ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่