ถ่ายอุจจาระ มีมูกสีขาวปน บ่งบอกถึงอาการอะไรได้บ้างครับ

เมื่อวานนี้หลังจากพ้นช่วงบ่าย ผมปวดท้อง(แต่ไม่ปวดมาก) อย่างไม่ทราบสาเหตุ  คาดว่าอาจจะมาจากการไม่ได้กินข้าวเช้า และไปกินอีกทีตอนเที่ยง และอาจจะมจากการกินแซลมอนดิบในวันเมื่อวานซืน (ตอนพิมพ์กระทู้นี้ก็ปวดเบาๆอยู่) พอจะไปถ่ายกลับถ่ายไม่ออก
และถ่ายออกอีกทีช่วงเย็นครับ ผลที่ได้คืออุจจาระเป็นก้อนตามปกติ ไม่มีเลือดปน และมีมูกสีขาวๆ ปนมา
แต่ยังปวดท้องอยู่ พอหลังจากนี้ก็ถ่ายไม่ออกครับ แต่ยังมีการผายลมเรื่อยๆ
ผมไปค้นหาข้อมูลในเน็ต ผมกลับพบว่าเป็นอาการของ
“มะเร็งลำไส้” ซึ่งผมคิดว่า มันไม่น่าจะใช่ เลยไม่ได้ข้อสรุปว่าเป็นอะไร และประกอบกับการที่ผมไม่สามารถไปหาหมอได้ในช่วงเวลานี้ ผมจึงไม่ทราบคำตอบ
เลยอยากมาถามในนี้ว่า ตกลงมันเป็นอะไรกันแน่???

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่