สอบถามการกรอก Ds 160 ทำวีซ่าอเมริกา 2019

พอดีเราจะยื่นเรื่องขอทำวีซ่าเร็วๆนี้ค่ะ
อยากจะรบกวนปรึกษาทุกท่านที่มีความรู้ทางด้านนี้

พอดีเรารับงานสองที่ และงานสองที่ได้เงินเท่ากัน ซึ่งคืองานประจำและงานพิเศษที่ทำนอกเวลางาน ( ซึ่งมีการเสียภาษีแก่รัฐเป็นปกติ )

เราต้องการจะขอใบรับรองการทำงานเพื่อยื่นเรื่องขอวีซ่าซึ่งเราทราบอยู่แล้วว่าเราต้องขอหนังสือจากที่ทำงานหลัก แต่เรากลัวว่าฐานมันจะดูน้อยเกินในการไปเที่ยวเมกาเลยอยากทราบว่า เราควรกรอกข้อมูลใน Ds160 ใส่ที่ทำงานทั้งสองที่เลยมั้ย จะดูน่าเชื่อถือรึเปล่า

ปล. ไม่ได้จะไปเป็นโรบิ้นนะ จะกลับมาทำงาน แต่ความปรารถนาอันแรงกล้าอยากไปเที่ยวเพราะได้ vacation ประจำปีหลายวัน แล้วเพื่อนก็กำลังไปขอวีซ่าด้วยกัน แต่เป็นเพื่อนสมัยเรียน และทำงานคนละที่ เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยค่ะว่าเรามีโอกาสวีซ่าผ่านมั้ย คิดไม่ตกเลยยยยย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่