ใครไม่เลยเราเลย!! "เลยไปที่พักเชียงคานจ้า"

สวีสดีชาว Pantip ทุกคนนะคะ เนื่องจากเราได้ไปเทียวที่เชียงคานมาเมื่อตอนปีใหม่
แลก็ได้มีโอกาสไปพักที่"Sams ChiangKhan" รู้สึกว่าก็เป็นที่พักที่ดีและน่าประทับใจแห่งนึง
เลยอยากจะเอามารีวิวให้เพื่อนๆใน Pantip ได้เห็นกันจ้าาา

ตัวที่พักอยู่ติดริมแม่น้ำ หาไม่ยาก ตั้งอยู่ระหว่าง Chic chiangkhan กับ ดิโอลด์ เชียงคาน
เลยส่วนเรื่องจอดรถ ไม่มีที่จอดรถนะคะ ให้ไปฝากรถเอา
ปล.จขกท.ฝากรถในซอยกำแพงส้มๆในภาพอ่ะค่ะ มันจะมีบ้านที่รับฝากอยู่ในซอยนั้นเลย

เริ่มที่หน้าบ้าน(ขอเรียกบ้าน เพราะมันเหมือนบ้านจริงๆ)

ตู้เย็นเป็นตู้รวมนะคะ แขกสามารถแช่ของที่นี่ได้  ในตู้มีน้ำดื่ม และก็มีชากาแฟด้านข้างตู้เย็น บริการฟรีค่ะ

บ้านมี 3 ชั้น เอีะ! หรือ 4 นะ ประมาณนั้นแหละค่ะ แต่ห้องจขกท.อยุ่ชั้นหนึ่งจ้าา

ภายในห้องพัก

ปลั๊กไฟอยู่หัวเตียงด้วย

ภายในห้องน้ำ เก่าไปนิดแต่ก็สะอาดดีค่ะ

ด้านนอกหน้าต่างเป็นวิวแม่น้ำเลยค่ะ แต่พอดีด้านในมืดไปหน่อย บวกกับข้างนอกก็สว่างมากๆ เลยถ่ายออกมาเป็นอย่างที่เห็น
ไม่ว่ากันเนอะ

นี่ไงหน้าห้อง วิวแม่น้ำจริงๆด้วย 555

ตอนเย็นจขกท.ก็ไปเดินถนนคนเดิน แล้วก็ไปทานอาหารที่ร้านฝ้ายคำ อาหารอร่อยดีค่ะ แต่ขอผ่านนะคะ อันนี้ขอเน้นรีวิวที่พักเป็นหลัก
แล้วเช้าจขกท.ก็ไปขึ้นภูทอก อยากบอกว่า คนเยอะมากกกก ปีใหม่อ่ะเน้อ  ถ้าเป็นไปได้อย่าไปเทศกาลนะ เตือนไว้ก่อนเลย555
จากนั้นก็มาแก่งคุดคู้ วัดพระบาทภูควายเงิน กลับไปกินอาหารเช้า

ที่ที่พักมีคูปองอาหารเช้าให้ ไปกินร้านที่อยู่ตรงข้ามเลยค่ะ
มีสามอย่างโจ๊ก ไข่กระทะ ข้าวเปียก(ก๋วยจั๊บญวณ)  ไปกันสาม สั่งข้าวเปียกกับไข่กระทะ อยากจะบอกว่า ข้าวเปียกอร่อยมากก
ใครไปก็อย่าลืมสั่งมาทานนะ

นี่จ้า ไม่ใช่จัดจานมาแบบนี้นะ แต่จขกท.กินไปแล้ว แล้วนึกขึ้นได้ว่าจะเอามารีวิวก็เลยถ่ายทีหลัง555

ปล.ราคาห้องพัก พอดีญาติรู้จักกะเจ้าของจองให้ 2500 ค่ะ คนทั่วไป  น่าจะ 3000 แต่ช่วงวันธรรมดาไม่แน่ใจค่ะ

ไปกันต่อๆ
ออกจากเชียงคานจขกท. ก็ไปเที่ยวลานต้นคริสมาสต์ภูเรือ  ไปวัดพะธาตุศรีสองรัก วัดเนรมิตวิปัสสนา
(สองวัดอยู่ติดกันเลย) วัดเนรมิตฯนี่ ใครไปด่านซ้ายอย่าพลาดนะ โบสถ์สวยมากๆ

หลังจากนั้นตอนเย็นเราก็มาพักกันที่ "โรงแรมต้นค้อ"
อยู่แถว อนุฯพ่อขุนผาเมือง เพชรบูรณ์

ที่จอดรถจอดได้หลายคันมากันเป็นแก๊งได้สบาย

ภายในห้องจ้าาา

พอดีถ่ายตอนเช้า เลยต้องปิดกันซะหน่อย555

อาหารเช้าที่นี่แบบบุฟเฟต์ค่ะ มีให้เลือกไม่มาก รสชาติพอใช้ได้
(ส่วนตัวคิดว่าแขกที่พักส่วนใหญ่พักเพื่อไปต่อ เค้าก็เลยไม่ได้ทำอาหารไว้หลากหลาย แค่แบบรองท้องไรงี้)

อันนี้ก็กินก่อนแล้วถ่ายทีหลัง 55

ปล. ราคา จำไม่ได้ค่ะ แต่สามคน ไม่น่าเกิน1300(รวมเตียงเสริม+อาหารเช้า)

ขอจบรีวิวไว้เพียงเท่านี้ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่