โซ่ตึง-ย่อนไม่เท่ากัน และจะมีเสียงเหมือนโซ่โดนบังโซตลอด

กระทู้คำถาม
พอดีว่าผมได้รถมาจากตาครับเพราะต้องฝึกงานแต่พอดีมันมีเสียงแก๊กๆเป็นจังหวะเวลาขับรถครับผมเลยคิดว่าโซย่อนผมเลยลองหาวิธีปรับแต่ผมปรับแล้วเห็นโซ่ตึงย่อนไม่เท่ากันผมก็คิวว่าปกติแต่ไม่ดังแก๊กๆเป็นจังหว่ะแล้วรอบนี้แค่เสียงเหมือนโซ่ตีกับบังโซ่ทั้งที่ผมก็ปรับตึงแล้วนะครับหาจุดที่ตึงสุดละปรับให้ย่อนลงนิดเดียวแล้วก็ยังดังอยู่(ตักกะนี้ผมคิดเอานะเพราะผมกลัวว่าปรับด้านย่อนสุดละอีกจุดจะตึงจนขาด)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่