เมื่อเจ้าหมานิกลองเอามือถือ 2G กากๆ ถ่ายรูปขาวดำ

สวัสดีครับ วันนี้เจ้าหมานิกจะมาแชร์รูปภาพขาวดำที่ถ่ายด้วยโทรศัพท์มือถือระบบ 2G มาให้พี่ๆ น้าๆ ที่อยู่ในห้องกล้องได้ชมกันนะครับ ใช่ครับ คุณอ่านไม่ผิดหรอกครับ มือถือ 2G ที่ใครหลายๆ คนยังใช้มันอยู่นั่นแหละครับ อิอิ คือเจ้าหมานิกได้รับแรงบันดาลใจจาก พี่ตูน เจ้าของช่อง Long Films ในยูทูป ที่รีวิวฟิล์มถ่ายรูปยี่ห้อต่างๆ ซึ่งเจ้าหมานิกก็ติดตามพี่เขาอยู่นะครับ และ จากพี่ๆ น้าๆ ในห้องกล้องด้วยนะครับ ก็เลยอยากจะออกไปถ่ายรูปกับเขาบ้างน่ะครับ อย่าลืมนะครับว่าเจ้าหมานิกเป็นคนพิการ และ ก่อนหน้านี้ เจ้าหมานิกก็ได้ตั้งกระทู้หนึ่งที่ว่าทำไมเราจะต้องไปอยากได้กล้องดิจิตอลด้วยในเมื่อเราก็มีมือถือที่มีกล้องอยู่แล้ว คงจะจำกันได้นะครับ วันนี้ เจ้าหมานิกจะเอาภาพขาวดำที่เจ้าหมานิกถ่ายไว้ด้วยมือถือ 2G มาลงในกระทู้นะครับ ซึ่งโทรศัพท์ที่เจ้าหมานิกใช้ถ่ายรูปขาวดำเหล่านี้เป็น โนเกีย X2-01 กล้อง VGA 3 แสนพิกเซล ซึ่งโทรศัพท์ตัวนี้สามารถตั้งค่าให้ถ่ายภาพขาวดำได้นะครับ

นี่คือภาพขาวดำที่ถ่ายด้วย โนเกีย X2-01 นะครับ

ติชมกันได้นะครับ หรือพี่ๆ น้าๆ ท่านใดมีคำแนะนำอะไร ก็สามารถบอกเจ้าหมานิกมาได้นะครับ ^_^
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่