เลือก "กองทุนอสังหาฯ" สักกอง จำเป็นต้องอ่านหนังสือชี้ชวนทั้งหมดไหมครับ?

พอดีว่าผมสนใจลงทุนในกองทุนอสังหาฯ ต้องการแบบที่กองทุนถือครองกรรมสิทธ์รู้ว่ากองทุนถือทรัพย์สินอะไรบ้าง แต่พอดูหนังสือชี้ชวนแล้ว งง มากครับ มีแต่ตัวหนังสือประมาณ60กว่าหน้าเต็มไปหมด มีศัพท์ต่างๆที่เราไม่เข้าใจ
ผมเลยอยากถามว่า การที่เราจะเลือก "กองอสังหาฯ" สักกองต้องดูอะไรบ้างครับ และจำเป็นไหมที่ต้องอ่านหนังสือชี้ชวนให้หมดทุกหน้า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่