อยากรู้ว่าทำไม Taco bell ที่เมอร์คิวรี่วิลล์ ชิดลม ถึงได้รับความนิยขนาดนี้

วันนี้บังเอิญมาทำธุระที่ธนาคาร เลยไปลอง Taco bell ดู แล้วก็อดสงสัยไม่ได้ ร้านนี้มีอะไรดี ทำไมคนยังต่อคิวซื้อกันเยอะอยู่เลย
อยากรู้เพื่อนำมาปรับใช้กับธุรกิจของเราบ้าง

รายละเอียดอื่นๆเพิ่มเติม
1. คิวเยอะ แต่ไม่นาน
2. คนส่วนใหญ่ เท่าที่สังเกตุ จะซื้อกลับบ้านมากกว่าทานที่ร้าน
3. คนต่างชาติมาซื้อเยอะมาก

ขอบคุณทุกความเห็นคะโคมาวอ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
สำหรับผม Taco Bell ได้รับความนิยมเพราะ
1. กินง่ายรสชาติเหมาะกับคนไทย
2. มีชื่อเสียงมายาวนาน มีฐานแฟนคลับเป็นของตัวเอง
3. มันซื้อง่าย ขนส่งไปกินง่าย
4. เป็นกระแส เห็น Youtuber ไปรีวิวหลายคนเลย
5. เห็นคนไปต่อคิวเยอะๆ ก็เลยสนใจ
6. สำหรับผม ผมว่ามันก็อร่อยดี ทีแรกไปกินกลัวเหม็นเครื่องเทศ แต่เอาเข้าจริงๆ ไม่เหม็นเลย ออกจะหอมด้วย
7. สถานที่ อยู่ตรงห้างเมอร์คิวรี่ ชิดลม ตรงหัวมุมถนนเลย ไปทางนั้นยังไงก็เห็น
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่