PIED ความตายด้านทางอารมณ์

กระทู้สนทนา
"โรค PIED หรือ ความตายด้านทางอารมณ์จากการเสพย์สื่อลามก มากเกินไป"

ผมไม่อาย และผมกล้าพอ ที่จะแชร์นะ
เพราะผมเคยเป็นมา....

คือ ผมเป็นคนเสพย์ติด AV และการ มาสเตอร์เบรท เพราะว่า จริง ๆ ผมเป็นคนมีความต้องการจัดมาก
อย่าง เมียเก่าผม คนก่อนที่จะมาเจอ แม่ของลูก
คือ เธอกับผม ทำทุกวันครับ ขั้นต่ำคือ สองรอบ เช้ามืด กับก่อนนอน
ยกเว้นมีรอบเดือน บางวันที่หยุด อาจไหลไป 5 - 7 รอบ ถ้าห้องผมมีปิดประตู แล้วเอาม่านปิดหน้าต่าง คือรู้กันล่ะ

หรือแม้แต่ แม่ของลูก ที่มีบุตรยาก  ( ซึ่งตอนนี้ก็เป็นเมียเก่าอีก )
ผมก็มีลูกที่แข็งแรงดี ถึง 2 คน....
แต่เพราะบางทีเธอเหนื่อย และ ผมเริ่มชินชา ทำให้ผมเสพย์ AV มากขึ้น และ ผมเสพย์ตั้งแต่ตื่นนอน
มีเวลาว่าง ไม่ต่ำกว่า 3 ครั้ง ทุกวัน
ซึ่งมันจัดมาก และ ผู้หญิงที่เคยผ่านจากผม เธอรู้ดีว่าผมนานมาก และ ต้องการบ่อยมาก
และ ด้วยความที่เราอยู่คนเดียว ทำให้ผมต้องการ
ออกัสซั่มเอง หลายครั้งต่อวัน
เป็นเวลาเป็นปี ๆ ( มาหนักในช่วงหลัง เพราะเราเข้าถึง หนัง AV ง่ายขึ้น )
แต่พอผม หันมาเสพย์ติดมากไป
มากจน ในที่สุด ผมมีอารมณ์ยากมาก

ผมเคยไม่พร้อมรบ ปลุกไม่ขึ้น ขึ้นแล้วหยุด
เรียกว่าเสียหน้ามาก ๆ และ เสียความมั่นใจไปเลย ซึ่งคู่รบผม ก็เรียกว่า
ถ้าเป็นสมัยที่ผมปกติ
ถ้ายังมีแรงเดินได้ก็เหนือคนล่ะ

แต่ว่า ในเวลานั้น ผมไม่ต่างจากอาแปะห่วย ๆ เลย....
มันพังมาก และ พังชีวิตผมไปเลย ในตอนนั้น...

อาการก่อนที่คุณจะเป็น PIED

คือ ลูกรักคุณเริ่มขี้เกียจเชิญธงชาติ
คุณยังมีความต้องการทางเพศ แต่ มันไม่แข็งตัว
คุณต้องดูหนังโป๊ เพื่อกระตุ้น
คุณต้องจินตนาการ หนักมาก ๆ
มันมากจนเรียกได้ว่า ถ้าคู่ขาคุณ ไม่เพอร์เฟ็กต์
จบเลยครับ คุณหมดอารมณ์
ต้นเหตุคือ สารโดปามีน ที่สมองหลั่งมากระตุ้น
มันไม่มากพอ ให้สมองสั่งให้หัวใจสูบฉีดเลือด เพราะมันไม่มีอารมณ์....
จริง ๆ คือมันมากพอแหละ
แต่ด้วยความที่เราเสพย์จนชิน ทำให้ร่างกายเรามีอาการดื้อยา....

ตอนนั้น ผมจิตตก นานมากครับ จนผมได้รับคำแนะนำนึง...
จากหมอโดยตรงนะครับ...

เพราะผมทำการตรวจร่างกายทุกอย่าง
แข็งแรงมาก เพราะออกกำลังกาย ซึ่งเป็นไปไม่ได้
ตรวจระดับฮอร์โมนก็อยู่ในระดับสูง ที่ดี
คือร่างกายผม สมบูรณ์ ปกติ
แล้วทำไม ผมถึงเป็นแบบนี้
ซึ่ง คือสิ่งนี้แหละ... ความตายด้านทางอารมณ์

ช่วงเวลานึง ที่คุณเป็นเหมือน Supercar แต่เกิดปัญหาจากกล่อง ECU จนวิ่งได้ทุเรศกว่า Ecocar
คุณต้องรีเซ็ตกล่องครับ

สิ่งที่คุณต้องรู้เลยคือ "ห้ามใช้ยาใด ๆ เด็ดขาด"
คุณต้องหยุดเสพย์สื่อลามก ทุกชนิด
หยุดการมาสเตอร์เบรท
หยุดเป็นเวลานานมาก บางคนอาจใช้เวลา 1 เดือน ถึง 4 เดือน แล้วแต่ ความแข็งแรง ของร่างกาย
คุณต้องหยุด จนร่างกายมันโหยหา
คุณต้องหยุด จนเรียกว่าน้ำเต็มเขื่อน

ช่วงเวลานั้น คุณต้องหาอะไรทำไม่ให้หมกมุ่น
ออกแรงให้หนัก ออกกำลังกาย แบบเวทเทรนนิ่ง จะช่วยเร่งระดับ เทสโทสเทอโรน
ทานอาหารที่ดี และ พักผ่อนให้มากพอ
จากนั้น คุณดูความเปลี่ยนแปลง
ความสามารถในการตื่นตัว
ความกระตือรือร้น ต่าง ๆ

ผมใช้เวลา ประมาณ 57 วันครับ
ในการฟื้นฟู ลูกรักผมทำงานดีขึ้นมาก
ทุกเช้าขยันขึ้น ผมมองผู้หญิงแล้วเกิดความรู้สึกมากขึ้น

จนล่าสุด ถึงได้รู้ว่า... Lamboghini คันนี้ กลับมาวิ่งได้เต็มสปีด อีกครั้ง....
ถามว่า รู้ได้ไง ผมขอไม่บอกนะ
แต่ผมรู้แค่ ผมไม่เคยเป็นแบบนั้นเลย ตั้งแต่เคยมีแฟนมา...
เอาเป็นว่า เถื่อนแล้วกัน...

ซึ่งตรงนี้เป็นจุดต้องระวัง... เพราะในช่วงเวลาที่คุณเคยเกิดอาการ PIED
ถ้าคุณไม่ใช้ยา แต่คุณยังสามารถ ปฏิบัติกิจกรรมได้บ้าง
หรือเมื่อคุณกระตุ้นจนถึงจุดนึง คุณจะพร้อมมากแต่ต้องต่อเนื่อง หยุดไม่ได้
เมื่อคุณหายดี คุณจะมีความต้องการมากกว่าเดิม จนแทบคุมอารมณ์ไม่ได้
เพราะร่างกายมันหลั่งสารเท่ากับตอนที่คุณ มีอาการ... ซึ่งมันเยอะมาก
แต่ การตอบสนองมัน กลับมาดีเหมือนเดิม
หรือดีกว่าเดิม มันจึงไม่ต่างจาก ยาโด๊ป...

ผมพูดไม่อายว่า ผมไม่กล้ามองผู้หญิงนุ่งสั้น ๆ เลย ในช่วง 20 ถึง 30 วันแรก
อาการติดสัด เลยครับ หงุดหงิดและต้องการมาก

ดังนั้นคุณต้องปรับสมดุลย์ต่อ ด้วยการปรับอารมณ์ให้ปรกติ
ด้วยการไม่ยุ่ง และ ไม่ดู ปรับต่ออีกราว ๆ 2 / 3 สัปดาห์ คุณจะเริ่มเข้าสู่ภาวะปกติที่คุณสามารถควบคุมได้

แต่ความต้องการคุณจะสูงมากนะ
เพียงแค่คุณเริ่มคุมอารมณ์ได้...

บางคนสงสัย ผมจะโพสต์ทำไม
ผมเชื่อว่ามีคนที่ เป็น หรือ อาจกำลังเป็น
ส่วนของผม ตอนนี้ดีขึ้นมากแล้วครับ
และกำลังจะเอาให้ดีกว่านี้อีก...
อย่ายิ้มให้พี่นะน้อง
เดี๋ยวจะร้องว่า สวรรค์รำไร....
#ไม่ใช่เรื่องน่าอาย
#สุขภาพเป็นสิ่งสำคัญ

อันนี้เป็นลิงค์เพิ่มเติมนะครับ 

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ก็ลองดูครับ มันไม่ใช่เรื่องน่าอาย ถ้าคุณเป็นคนสุขภาพดี ยังมีความต้องการทางเพศ แต่ พอตอนรบคุณกลับหมดอารมณ์ดื้อ ๆ
ทั้งที่คุณไม่มีความเสื่อมใด ๆ แล้วล่ะก็
คุณอาจเป็น PIED ครับ

ซึ่งโรคนี้รักษาง่ายมาก เอะอะ อย่าใช้ยาครับ ลองหาสาเหตุก่อนนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่