Notebook hp omen ไฟcaps lock กระพริบ 5 ครั้ง แก้ยังไงครับ

กระทู้คำถาม
ผมได้ update biosไปประมาณ 50% ได้ แล้ว ไฟดับ แบต notebook เสื่อมครับ
เปิดเครื่องมาอีกทีเข้า bios ไม้ได้เลยจอไม่ติด ไฟ caps lock กระพริบ 5 ครั้งครับ
ตอนนี้แกะเอา rom bios ไปแฟลชใหม่เรียบร้อยแล้วมาติดตั้งเหมือนเดิม แต่อาการไฟ caps lock กระพริบ 5 ครั้งยังไม่หายครับ
ใครที่เคยซ่อมมาก่อนช่วยชี้แนะทีครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่