kawasaki Z300 vs yamaha MT 03 เลือกไรดีครับ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ขี่ m slaz เกือบปีแล้วครับ (ซื้อผ่อน2ปี) ใจอยากได้เครื่อง cc ใหญ่กว่านี้หน่อย
เพราะตอนบิดเกินร้อยแล้วรู้สึก ไม่มั่นใจเวลาแซงอะครับ เวลาขี่ออกเที่ยว ตจว.แถวพิดโลก เมืองกาญเดือนละครั้งเองครับ
ปกติก็ขี่ไปทำงานทุกวัน ไปกลับ 50 โลในกรุงเทพออกนอกเมือง m slaz ซิกแซ็กก็สบายดีนะครับ มุดไปได้หมด
ส่วนตัวขี่ไม่เร็วไม่กระชากนะครับ เน้นความปลอดภัยกับเพื่อนร่วมทาง แต่บทจะเร็วก็เร็วสายฟ้าฟาด ปาดซ้ายปาดขวาได้ครับ
1. อยากลองเครื่อง 2 สูบบ้างจะขับสนุกมั้ยอะครับ (สูง 170 ผอมๆ) ขี่ไปเซเว่น ไปตลาดสด ไปทำงาน ไปถ่ายรูปเล่นๆประมาณนี้เอง
2. ปัญหาที่เจอสองรุ่นนี้ มีไรกวนใจมั้ยครับ (ไม่ได้ชอบแต่งรถชอบเดิมๆครับ) m slaz ผมน้ำเข้าหน้าปัดยังรอเคลมอยู่เลย
3. ส่วนตัวชอบเสียงรถยามาฮ่า ดูสุภาพดีครับ แต่ลองไปนั่งคร่อม z250sl รู้สึกเล็กกว่า m slaz อีก เกิดติดใจ อยากลองเปลี่ยนเป็น 300cc
คงไม่เอาใหญ่กว่านี้แล้วครับ คิดว่าไรดี >>ขอคำแนะนำด้วยครับ
..เห็นเซลล์บอก เอาตัวนี้เปลี่ยนเป็นผ่อนคันใหม่ได้ เลยเกิดกิเลส จะคุ้มไหมนิ *

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่