[CR] รีวิวSalmonFarm กินแซลมอน นอนดูซีรี่ย์อยู่บ้าน นี่มันสวรรคชัดๆค่ะคุณขา

รีวิวSalmonFarm กินแซลมอน  นอนดูซีรี่ย์อยู่บ้าน นี่มันสวรรคชัดๆค่ะคุณขา

อากาศข้างนอกร้อนก็ร้อน ฝุ่นก็เยอะ
เราเลยว่าจะไม่ออกไปไหน นอนดูซีรี่ย์ เล่นโทสับอยู่บ้านละกัน

นี่บางทีก็คิดว่าเฟซบุคมับแอบดักฟังเสียงเรารึเปล่า
พอบ่นกับเเฟนว่าอยากกินแซลม่อนจิ้มน้ำจิ้มซีฟู๊ดปุ๊บ
หน้าฟีดมือถือก็มีแต่แซลม่อนปั๊บ 55555555

พอเลื่อนๆ มือถือเห็นอันนี้น่าลองค่ะ สีส้มยั่วยวนสุดๆ
SalmonFarm แซลมอนสดส่งถึงบ้าน  

ตอนแรกก็ไม่มั่นใจว่าเค้าจะมาส่งมั้ยนะ
คือบ้านเราไกลค่ะ ขนาดเคเอฟซีบ้านเรายังอยู่นอกเขตบริการเลย (เศร้าแพ้พ)
แต่ร้านบอกส่งได้สบายมาก ค่าส่งคิดตามจริง
อีก 1 ชม พี่ม่อนจะไปถึงหน้าบ้านแน่นอน  โอเค รูดบัตรจัดไป

ประมาณ 40 นาที อาหารที่สั่งก็มาถึงบ้านเราค่ะ  
ดูการแพคน้ำแข็งแล้ว  ความร้อน แสงแดดคงไปไม่ถึงพี่ม่อน

เราสั่ง ม่อนสดๆ ครึ่งตัว  น้ำหนัก 1.7 โล
มีโชยุ วาซาบิ น้ำยำ  ไชเท้าฝอย มาให้ด้วย
ราคา  1,499 บาท

มาชั่งดูกันทีละกล่อง
สรุปได้ 2 โลก่าๆ  ถ้าหักน้ำหนักกล่องคงได้ สองโลพอดี

น่ากินมาก  เยอะขนาดนี้สะใจ คอแซลมอนแบบอิฉันที่สุดค่ะ  

แซลมอนยั่วๆ จ้า

สดมากกกก
น้ำจิ้มซีฟู๊ด คือดีงามมาก  ฟินนนนนน

แซลม่อน กินกับอะไรก็อร่อย
มีเยอะขนาดนี้ เอามากินได้ทั้งวันค่ะ
เอามาทำหน้าพิซซ่าหน้าแซลมอน

เตี๋ยวลูกชิ้นแซลมอนไหมละคุณ

ดู Kingdom ซอมบี้ไล่กัดคนแบบโหดๆ
เราก็ก็กัดพี่ม่อนแบบโหดๆเช่นกัน

จบด้วยยำแซลม่อนยั่วๆ แซ่บๆ จ้า
คุ้มค่าคุ้มราคา กินกันสามคนพ่อแม่ลูก นี่อิ่มจุก  
ขึ้นแท่นเป็นร้านโปรดเรียบร้อย มีสั่งอีกแน่นอน

ใครที่อ่านกระทู้แล้วหิว ก็สั่งได้ที่เพจเลยค่ะ แอดมินน่ารัก
อยากได้อะไร บอกเค้าเลย เค้าจัดให้ตามใจลูกค้าสุดๆ

วันหยุดแบบนี้ถ้าไม่อยากออกไปเจอรถติด
เบื่อไปต่อคิวร้านอาหารในห้าง

ลองเปลี่ยนมาอยู่บ้านดูซีรี่ย์ที่ชอบ
สั่งอาหารอร่อยๆมากินด้วยกันที่บ้านเนี่ย ก็มีความสุขไปอีกแบบนะ
ชื่อสินค้า:   SalmonFarm
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่