จะทำยังไงกับแม่บ้านชอบเอาหน้าที่บ้านสามีดีคะ

คือเรามาอยู่บ้านสามีได้3-4 เดือนแล้วคะ แต่จะมีแม่บ้านคนหนึ่งซึ่งนางอยู่ที่นี้มา10 ปี คือชอบวุ่นวายกับเรามาก คือชอบทำให้เราเสียหน้า เหมือนเราทำอะไรไม่เป็นอะ ตอนสามีไม่อยู่ก็ไม่อะไรหรอก แต่ตอนสามีเราอยู่ เวลาเราหยิบจับอะไรก็ทำไม่ถูก ต้องทำอย่างนั้นนะอย่างนี้นะ นางก็อายุห่างเราแค่3-4 ปี เราอายุ24ปี นางอายุ 27ปี ส่วนสามีเรา45 ปีแล้ว ซึ่งบ้างทีสามีเราจะสอนเราขับรถ นางก็จะพูดว่า เนี่ยจะสอนนางเหมือนกัน แต่พอสามีเราไม่ได้สอนนาง นางก็จะพูดไม่ให้เสียหน้าว่า ไม่ค่อยสบาย ปวดหัวเรยไม่ได้เรียน แต่คือสามีเราก็ไม่ได้ชวนนาง คือนางพยายามมีบทบาทในชีวิตสามีเรามาก คือนางก็มีสามีแล้วนะคะ แถมทำงานอยู่ในโกดังสามีเราด้วย คือบ้างทีเราก็ไม่อยากจะพูดว่านางให้สามีเราฟังกลัวสามีจะคิดว่าเรางี่เง่า ไม่มีเหตุผล  อย่างเราไปทานข้าวกับครอบครัวแฟน พ่อแม่พี่น้องของแฟน นางก็จะแบบทำสีหน้าไม่มีความสุขเท่าไร หรือเราอัคติมากไป บางทีแฟนเราให้นางมานวดให้ก่อนนอน ซึ่งเราก็นอนอยู่กับแฟนอะคะ แฟนก็เอาแขนข้างหนึ่งกอดเรา แต่นอนหงายนะคะ ส่วนแขนอีกข้างก็จะหงายไว้ นางก็เอาหัวตัวเองลงมาซุก ซึ่งแฟนเราก็แบบจักกะจี้ ก็ร้องขึ้นมานางก็จะพูดว่าก็ทำเหมือนลูกชายของสามีเราไง นางก็พยายามพูดให้ตัวเองดูดี เหมือนสามีเราไม่ได้อยากจะกอดหรือจับนาง คือเราจะทำยังไงดีเราหงุดหงิดมาก แบบทุกวันเรยอะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่