เก็บตก เก้าภาพความประทับใจในงาน Bangkok Design Week 2019

สวัสดีค่า วันนี้เราขอมาเล่าถึงความประทับใจเกี่ยวกับงาน Bangkok Design Week 2019 ที่เพิ่งจัดไปเมื่อ 26 มกราคม - 3 กุมภาพันธ์ 2562 ที่ผ่านมา
ก่อนอื่นมาทำความรู้จักเกี่ยวกับ Bangkok Design Week กันก่อนนะคะ

Bangkok Design Week คือ เทศการงานออกแบบที่รวมความคิดสร้างสรรค์เพื่อทำให้กรุงเทพ ฯ ก้าวไปข้างหน้า  มีการนำเสนอผลงานจากทั้งนักออกแบบมืออาชีพ รวมถึงนักศึกษาที่นำผลงานด้านการออกแบบมานำเสนอค่ะ โดยงานนี้มีผู้จัดหลักคือ ศูนย์สร้างสรรค์การออกแบบ (Thailand Creative & Design Center: TCDC)  ปีนี้งาน Bangkok Design Week มี theme หลักคือ "Fusing Forward: ผสานสร้างสู่อนาคต" ค่ะ

สถานที่จัดงานหลักๆจะอยู่ในย่านเจริญกรุงค่ะ

และเก้ารูปต่อไปนี้คือสิ่งที่เราได้ค้นพบในงานนี้ค่า ไปดูกันเลย

1. Product Design by Design Plant

2. พามาชมเฟอร์นิเจอร์กันก่อน จัดแสดงที่ บ้านพักตำรวจน้ำ ชุมชนฮารูณ และ O.P. Garden ค่ะ

3. นิทรรศการที่นำเสนอเกี่ยวกับสาเหตุการตายที่ไม่คาดคิด (Ordinary Objects)

4. Conne(X)t Klongtoey

5. สีสันในงานออกแบบ

6. Turn on the NEON

7. ATT19 เป็นแกลอรี่เปิดใหม่ สถานที่สวยมากค่ะ

8. แวะมาชมดอกไม้กันบ้าง รูปซ้ายมือเป็น exhibition จาก PHKA Studio รูปที่สองเป็น Shading Installation จาก ease Studio ค่ะ

9. ส่งท้ายกันด้วยโปสเตอร์เกี่ยวกับอนาคตการศึกษาไทย จัดโดย T้haiGa ค่า

ใครสนใจงานนี้สามารถเข้าไปดูย้อนหลังได้ที่ Facebook: Bangkok Design Week
หรือถ้าอยากเข้าร่วมชมงานในปีหน้า เตรียมตัวไว้ก่อนได้เลยนะคะ งานจัดวันที่ วันที่ 1-9 ก.พ 2563 ค่า
(ทางเราก็กาปฏิทินรอไปงานปีหน้าเช่นกัน)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่