สำนักงานผู้แทนไม่ต้องต่อ Work Permit (ปี2019) แล้วหรอคะ?

สวัสดีค่ะ
บริษัทดิฉันเป็นสำนักงานผู้แทน (Bangkok Representative Office) ซึ่งมีคนญี่ปุ่นเป็นผู้จัดการสาขา
Work Permit ของเขาจะหมดในวันที่ 19 เม.ย. 2562
เมื่อวันที่ 8 ก.พ. 2562 ดิฉันได้ไปสอบถามกับทาง One Stop Service จามจุรีสแคว
ทางพนักงานในส่วน Work Permit แจ้งว่า ได้มีการเปลี่ยนกฏใหม่แล้ว
ว่าด้วย

"หากนิติบุคคลใด มีใบอนุญาตประกอบธุรกิจของคนต่างด้าว (แบบ ต.3)
ไม่จำเป็นต้องมีใบอนุญาตทำงาน เมื่อหมดอายุแล้ว ให้มาดำเนินการยกเลิกใบอนุญาตทำงานได้"  อัพเดตเมื่อ 23 มกราคม 2562

มีใครพอทราบเรื่องนี้ หรือไปดำเนินการมาแล้วบ้างคะ ?
มันยากสำหรับดิฉันที่จะอธิบายให้นายเข้าใจเพราะไม่มีข้อมูลที่เป็นทางการในเว็บไซต์เลยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่