ขออนุญาตสอบถามเกี่ยวกับการขอ visa และ work permit ให้คนต่างด้าวค่ะ

รบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ
• ถ้าเราสั่งซื้ออุปกรณ์จากบริษัทในต่างประเทศ
• จำเป็นต้องให้คนจากบริษัทในต่างประเทศเข้ามาติดตั้งอุปกรณ์ให้เรา
• เราไม่อยากให้เค้าใช้วีซ่าท่องเที่ยวในการทำงานให้เรา อยากขอวีซ่าธุรกิจและใบอนุญาตทำงานให้
• คำถามคือ กรณีแบบนี้เรามีฐานะเป็นนายจ้างของเค้าไหม ตามกฎหมายแล้วเราสามารถดำเนินการหรือออกค่าใช้จ่ายให้เค้าได้ไหม

ถ้าใครพอสะดวก รบกวนขอทราบกฎหมายที่เกี่ยวข้องคร่าวๆด้วยนะคะ คือ ต้องหาข้อมูลให้ได้ภายในวันพรุ่งนี้ แต่หาไม่ได้เลย โทรไปสำนักบริหารแรงงานต่างด้าวไม่มีคนรับเลยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 🥺🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่