เกิดอุบัติเหตุแต่ไม่รู้ว่าอยู่ที่ไหน!!! ปัจจุบันมีเทคโนโลยีที่สามารถเช็คผู้ที่เกิดเหตุได้มั้ย???

...สมมุติเราไปต่างถิ่น หลงเข้าไปในถนนเล็กๆยิบๆย่อยๆกลางดึก ไม่มีป้ายบอกทาง แล้วเกิดอุบัติเหตุ ขยับไปไหนไม่ได้จะแก้ไขสถานการณยังไง???
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 10
ที่ผมสงสัยคือเทคโนโลยีของทางฝั่งของตำรวจอะครับ
ถ้าผู้ที่เกิดเหตุเป็นผู้สูงอายุใช้เทคโนโลยีไม่เป็น มีเพียงมือถือ2g
ทางตำรวจสามารถหาพิกัดจากมือถือ2gของผู้ที่เกิดเหตุได้รึเปล่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่