อยากให้ที่นอนเป็นเหมือนโรงแรมห้าดาวที่นอนสบายที่สุดครับ

รบกวนด้วยนะครับ อยากได้ฟีลนุ่มๆห่อตัว ผมเคยนอนโรงแรมห้าดาวหลายๆที่หลับสบายมากๆครับ

ผมอยากทราบอย่างละเอียดว่าตั้งแต่เตียงจนถึงผิวที่นอน หลายๆโรงแรมจัดวางกี่ชั้นและเรียงอย่างไรบ้างครับ
ตอนนี้ที่นอนผมจัดแบบนี้ครับ
เตียง -> ที่นอนสปริงของ Dunlopillo (เคยเปิดดูเป็นรุ่นเก่าแต่จำชื่อไม่ได้ครับ ฟีลจะออกแน่นๆ) -> Topper 1ชั้น บางๆมากๆเหมือนแค่ผ้ารองเตียง -> ผ้าปูที่นอน (ไม่น่าจะเกิน360เส้น)
ทั้งหมดนี่เป็นชุดที่แถมมากับคอนโดครับ แต่ยังไม่ได้ฟีลที่ต้องการ

ผมอยากได้ฟีลโรงแรมห้าดาว นุ่มๆห่อตัว หลับสบายๆ ผมลองอ่านหลายกระทู้ บ้างก็ว่าตามโรงแรมจะจัด Topper 5-6 ชั้น บ้างก็ว่ามีเมมโมรี่โฟม มีไม้กระดานอัดรองเป็นฐาน ซึ่งอ่านก็พอเข้าใจครับ แต่ผมไม่ทราบว่าการจัดวางที่ถูกต้อง เป็นอย่างไร? ควรเสริมกี่ชั้น? เสริมอะไรบ้าง?

จึงอยากสอบถามผู้รู้ หรือ พี่ๆพนักงานโรงแรมที่พอจะให้คำตอบได้ ช่วยหน่อยนะครับ

*ผมเคยสอบถามไป 2-3 โรงแรมแล้วนะครับ แต่ไม่ได้รับข้อมูลเลย แจ้งเพียงว่าจะติดต่อกลับและหายไปเลย จึงต้องตั้งกระทู้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่