[CR] สเปรย์กันแดด KA...ฉีดทับเมคอัพได้!

กระทู้รีวิว

ฮัลโหลเพื่อนๆ ทุกคน วันนี้ขอมาเมาท์มอยสเปรย์กันแดดนิดนุง พอดีตุ๊ดตู่ไปสอยกันแดด KA ที่เป็นแบบสเปรย์มาค่ะ
ที่สนใจเอามาลองใช้เพราะเค้าบอกว่าสามารถฉีดทับเมคอัพได้เลย!!!!! หืมม! (แอบคิดในใจว่าได้หรอ?. เครื่องสำอางไม่เยิ้มหรือไร?)
แต่ก็เอาว่ะอยากลองจัดสะหน่อย

สเปรย์กันแดดละอองนุ่น ตัวนี้เป็นสูตรกันน้ำด้วยเด้อ สามารถฉีดตอนผิวเปียกๆ ได้เลยค่ะ
เนื้อกันแดดเค้าเบาบางมากๆ ฉีดแล้วคือไม่เหนอะผิวเลยค่ะ ที่สำคัญเลยคือปกป้องแสงแดด
ได้ค่อนข้างโอเคเลยจ้า ถือว่าเป็นกันแดดอีกตัวที่ใช้แล้วพกพาสะดวกสบายมากๆ

ตุ๊ดตู่จะพกใส่กระเป๋า ตลอดเลยค่ะ เพราะฉีดทับเมคอัพได้ ยิ่งเวลาก่อนลงไปกินข้าวตอนเที่ยงเราต้องจัดก่อนเลยค่ะ
ดูแดดบ้านเราสิคะ!! ขนาดหน้าหนาวนะนั่น! 5555 ชอบตรงที่ฉีดไปแล้วผิวไม่มันคือดีมากก (ฉีดเสร็จก็เอาพัด
พัดให้ซึมเข้าผิวแป๊บเดียวเองค่ะแห้งเร็ว) แถมไม่เป็นคราบด้วยเน้อ

สำหรับคนที่มีเหงื่อเยอะ กลัวผิวจะอุดตัน ตัวนี้ตุ๊ดตู่ว่าไม่น่าจะมีปัญหาค่ะ เพราะเราเองก็เป็นคนเหงื่อออกเยอะมาก
เหมือนกันค่ะ อันนี้คือล้างออกง่าย ไม่อุดตันผิวค่ะ ปัญหาพวกผิวเหนียวเหนอะหนะ อันนี้ไม่ค่อยเจอค่ะเพราะตัวนี้เค้าเป็นสูตรกันน้ำน๊า
ตัวนี้เหมาะกับคนที่ชอบไปออกกำลังกายกลางแจ้ง คือฉีดได้ตลอดทั้งวัน ฉีดซ้ำๆ ได้เลยค่ะ แต่เราเป็นชะนีกลัวแดดก็ต้องพกติดตัวค่ะ
ฉีดก่อนออกแดด ก่อนออกไปกินข้าว^-^//

=HOWTOUSE=
**ข้อนี้สำคัญอย่าลืมเขย่าก่อนใช้ทุกครั้งจ้า**
ตุ๊ดตู่จะใช้อยู่ 2 แบบคือฉีดก่อนแต่งหน้า กับฉีดระหว่างวันค่ะ

แบบที่ 1 จะฉีดก่อนลงเมคอัพค่ะ ก็คือเปลี่ยนจากแบบครีมมาเป็นแบบสเปรย์นี่แหละจ้าสะดวกเร็วดีค่ะ
ไม่ต้องรอเซ็ทครีมลงผิวนานอันนี้คือข้อดีค่ะ ^^

แบบที่ 2 ในช่วงระหว่างวันถ้าต้องออกแดดเช่น กินข้าวตอนเที่ยง ก็จะฉีดก่อนลงไปกินข้าวค่ะ เสร็จแล้วค่ะ
ง่ายมั๊ยอะ 555 เดินสะท้านแดดได้เลยค่ะ ^-^//

สรุปคือ สเปรย์กันแดดเนื้อบางเบา สามารถใช้ได้ตลอดทั้งวัน แล้วก็ไม่ได้ทำให้ผิวอุดตันค่ะ ฉีดทับเมคอัพได้เลย
แถมยังให้การปกป้องแสงแดดที่เต็มสูบมากค่ะ เรียกว่าปกป้องได้ครอบคลุม แห้งเร็ว ผิวหน้าไม่มัน กันเหงื่อกันน้ำได้ดีจ้า
ยกให้เป็นกันแดดขั้นเทพ! อีกนึงตัว 55555 เพราะใช้ประโยชน์ได้ครอบคุมมากค่ะ แถมราคาก็ไม่แรงเด้อ ถูกและดีควรมีไว้ในกรุจ้า

คะแนน 10/10
ไม่รู้จักหักส่วนไหนเลยจริงๆ ค่ะ โดยรวมคือเราชอบมากเพราะตอบโจทย์ และประหยัดเวลา
แล้วใช้บ่อยแค่ไหนก็ได้ 5555 เอาเป็นว่าคือดีอ่ะ หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นตัวช่วยให้เพื่อนๆ
เลือกซื้อได้ง่ายขึ้นน๊า ไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้าจ้า บ๊าย...บาย♥
ชื่อสินค้า:   KA UV Extreme Protection Spray SPF50+ PA+++
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่