iMac สามารถจ่ายไฟ ให้กับ MBP ได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
ขอเกริ่นก่อนว่า เนื่องจากปลั๊กไฟเต้ารับไม่พอเสียบ และรู้สึกว่าสายไฟเยอะไป ด้วยความสงสัยว่า มีสายที่หัวเสียบเป็น  Thunderbolt 2 ,3 แล้วอีกด้านเป็น Type C แล้วเสียบเข้ากับ MBP2018 โดยการจ่ายไฟให้เลย ไม่ต้องใช้ adapter ให้ยุ่งยากเกะกะ คล้ายๆ พอเสียบไอโฟนเข้ากับ iMac (2015) ก็ชารต์ไฟไปในตัวเลย ประมาณนี้ครับ

ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม หรือ สายแบบนี้มีขายไหมครับ พอดีหาแล้วไม่เจอครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่