ขอคำแนะนำ การหาซื้ออุปกรณ์ Resmed S9 Autoset

กระทู้คำถาม
ผมได้เครื่องที่ไม่ใช้แล้วมา   อยากจะเอามาลองทดสอบตัวเอง  เพราะมีอาการนอนกรน  ( ไม่ได้ไปทดสอบ sleep test นะครับ )
อยากจะเปลี่ยน  ท่ออากาศ   และหาหน้ากาก  พร้อมฟิลเตอร์

หน้ากาก  และฟิลเตอร์น่าจะหาในเวปได้  อุปกรณ์เหมือนทั่วไปที่มีเสนอราคา
แต่ ท่อ tubing  ผมสอบถามร้านนเวปที่ขายสินค้าเทียบ  ระบุว่าใช้แทน รุ่น S9 serie ได้
สอบถามย้ำ กับบอกว่า ใช้แทนไม่ได้ครับ     ขอคำแนะนำด้วยครับ

การสั่งซื้อหน้ากาก และท่อสั่งจากนอก จะยุ่งยากไหม  เรื่องเอาของเข้า หรือแค่ พัสดุปณ ทั่วไปครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่