ปัญหาทางโหราศาสตร์ที่ยังไม่เข้าใจ

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าผมเป็นแค่มือสมัครเล่นเท่านั้นครับ ไม่ได้มีครูอะไรจริงจัง
อาศัยการอ่านหนังสือเองแล้วเทียบเคียงกับสิ่งที่เจอในชีวิตครับ

ปัญหาที่ผมเจอคือ ไม่สามารถผูกดวงของแฟนให้ตรงได้ไม่ว่าจะด้วยการคำนวณแบบไหน
เมื่อมาเทียบกับสิ่งที่เกิดในชีวิตจะผิดไปจากที่ควรเป็น

แฟนผมเกิด 11 ก.ค.2525 เวลา 6.15 จว.ลำพูน
1. ผูกด้วยสุริยยาตร์ เวลา 6.15 น.

ถ้าผูกดวงตามสริยยาตร์จะได้ว่าลัคอยู่ราศีมิถุนเสมอ จะทำให้ปุตตะเป็นกาลีทันทีแต่จริง ๆ
ลูกเชื่อฟังแฟนผมมากครับแล้วน่ารักเสมอ อีกอย่างจะทำให้ตนุเศษเป็น อาทิตย์แต่นิสัยไม่ใช่คน
ไม่ยอมคน ผมตนุเศษเป็นอาทิตย์หัวแข็งมาก ๆ แต่แฟนไม่ใช่แบบนั้นเลย

2. ดวงจรถ้าอยู่กรกฏในปีที่แล้ว

แต่ถ้าเลื่อนออกมาให้ลัคอยู่ราศีกรกฏ จะลงตัวมากขึ้นครับ พันธุเป็นศรีเหมือนเดิมซึ่งแม่ยายแกดีกับ
แฟนมากครับ แล้วถ้าไปดูดวงจรปีที่แล้วราหูเป็นมนตรีจรจะทับลัคน์ที่กรกฎพอดีซึ่งเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
คือ แฟนได้ไปทำงานตทป. 7 เดือนครับได้เงินสองทาง (มนตรีในการตีความผมคือ material raise)
8 เป็นมรณะคือ ตปท. เป็นมนตรีทับลัคน์ได้เงินจากตปท.

แต่ทีนี้ถึงผมจะเลื่อนลัคมาเป็นราศีกรกฏก็ตามก็ยังมีปัญหาอีกอย่างคือตัวทักษา เกิดตอนรุ่งสางคือ
วันเกิดเป็นได้ทั้งวันอาทิตย์และวันเสาร์ ซึ่งจากการสังเกตของผม ดาวบริวารควรจะเป็นดาวเสาร์
คือต้องเกิดวันเกิดสาร์(ผมเชื่อฟังเมียประมาณนั้น) ศุกร์จะได้ลงล็อคเป็นศรี และราหูจรจะได้เป็นมนตรี

แต่ทีนี้มันก็จะผิดหลักการตรงที่ว่าวันเกิดมันนับจากการที่พระอาทิตย์ขึ้นแล้ว ซึ่งลัคอยู่หน้าอาทิตย์ต้อง
แปลว่าเกิดมาอีกวันแล้วคือต้องเกิดวันอาทิตย์แต่ถ้าเกิดวันอาทิตย์ทักษาก็จะผิดหมด

คำถามก็คือจะต้องผูกดวงด้วยวิธีไหนแฟนผมถึงจะ ลัคอยู่กรกฏ และเสาร์เป็นดาวบริวารครับ
แสดงความคิดเห็น