สงสัยสลิปบัตรเครดิตสามี

เรื่องมีอยู่ว่า วันนั้นเรากลับบ้าน และสามีมีงานด่วนจึงกลับมากทม.คนเดียว ในระหว่างที่ห่างกัน เขาก็โทรมาหาเราเป็นระยะๆ ไม่น่าสงสัยอะไร และหลังจากนั้น 3วัน สามีก็กลับมารับเราที่บ้าน
        แต่เราบังเอิญไปเจอสลิปบัตรเครดิตในกระเป๋าเขา ใช้รูดในวันถัดมาที่เขากลับมากทม. เวลา 2 ทุ่มกว่า รูดไปเกือบ 4000 มันขึ้นว่า PAIRIN N WANPEN และเขาไม่บอกเราเรื่องนี้เลย เราไม่ได้ถามอะไร ได้แต่สงสัยว่ามันคือที่ไหน เขาไปรูดใช้อะไร เราลองเสิร์จหาดูแล้ว ไม่เจออะไร เลยอยากถามในพันทิปว่ามีใครพอรู้จักไหม
         ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 16
ไม่เห็นด้วยนะครับ มีครอบครัวแล้วจะไปที่แบบนั้นทำไม คุณยอมให้ภรรยาคุณไปเที่ยวบาร์โฮสได้ไหมละครับ หลักการเดียวกันเลย
ผมกับภรรยาคุยกันตั้งแต่แต่งเลยว่าจะไม่ให้เกิดเรื่องอย่างนี้ มันไม่เกี่ยวว่าจับได้หรือไม่แต่มันไม่ควรเกิด
คุยกับสามีตรงๆครับ แล้วตกลงให้เรียบร้อยว่าจะทำยังไงต่อ 4000 เอาไปเที่ยวไปกินข้าวกันดีๆได้ครับ
ความคิดเห็นที่ 20
มันไม่ใช่เรื่องว่า โลกสวยนะครับ ...แต่คนดีๆ เขาไม่น่าจะนอกใจภรรยากันแล้ว ...ต่อให้เป็นการซื้อกินก็เถอะ

ใจเขาใจเรา ไม่ใช่ว่าผู้ชายทำได้ แต่ผู้หญิงทำไม่ได้ ...ถ้าบ้านไหนต่างฝ่ายต่างเข้าร้านได้ อันนั้นก็อีกเรื่องนึง ...แต่แบบนี้ก็อย่ามีครอบครัวเลยดีกว่า
ความคิดเห็นที่ 68
ขออนุญาตนอกเรื่องนะคะ
แต่อ่านความเห็นของผู้ชายหลายคนในนี้แล้วทำให้คิดว่าผู้ชายแย่ๆ เห็นแก่ตัวมันมีอยู่เยอะจริงๆค่ะ คิดมาตลอดว่าจะมีผู้ชายดีๆซื่อสัตย์อยู่อีกมากเพราะเราเจอแต่คนดีๆ แต่เห็นแบบนี้มันก็อดที่จะว่าเหมารวมไม่ได้ค่ะ
ความคิดเห็นที่ 26
บางคนก็ยุเป็นตุเป็นตะ หลักฐานอะไรก็ยังไม่ชัด อยากให้ครอบครัวเขาแตกแยก

ถ้าอยากทราบ ลองถามสามีตรงๆครับ หาช่วงจังหวะดีๆ อารมณ์โปร่งๆ พูดคุยกัน ได้คำตอบแล้ว ถ้าไม่ถูกใจ เว้นซักวันสองวันค่อยเคลียร์กัน
ความคิดเห็นที่ 121
นี่สังคมพันทิปมันไร้คุณภาพถึงขนาดนี้แล้วหรอครับ? ทำไมมันเป็นตุเป็นตะกันได้ขนาดนี้?

เจอความคิดเห็นแนะนำพูดถึงแต่เรื่องอาบอบนวด เลยสงสัยจึงลองไล่อ่านดู แต่หลักฐานที่มีไม่สอดคล้องอะไรกับอาบอบนวดเลย... มีแต่ชื่อคนเท่านั้นที่เหมือนกัน ซึ่งทำงานอยู่ที่ร้าน superrich อันมีสาขาที่รัชดาด้วย

ผมงงมากว่าแต่ละคนเอาความคิด ความเชื่อเรื่องอาบอบนวดนี่มาจากไหนกัน? ยังไม่พอ...ยังมีความคิดเห็นในเชิงอดไม่ได้ที่จะเหมารวมผู้ชายว่าต่ำช้าด้วย ทั้งที่ชีวิตตัวเองเจอแต่คนดีๆ...

เป็นอะไรกันไปหมด...ห้ะ ???
แสดงความคิดเห็น
Preview