สร้อยข้อมือปี่เซียะ ด้ายสีแดง และ ด้ายสีดำ มีความหมายอย่างไงบ้าง....?

รบกวนขอความรู้ เรื่อง....สร้อยข้อมือปี่เซียะ ด้ายสีแดง และ สีดำ มีความหมายอย่างไงบ้าง

คือผมสนใจกำลังจะซื้อ "ปี่เซียะทองคำ" ที่ร้านทองแห่งหนึ่ง และ เขามีด้ายให้เลือก 2 สี คือ สีแดง และ สีดำ
ผมอยากรู้ว่าความหมายของ ด้ายสีแดง และ ด้ายสีดำ ว่ามีความหมายอะไรบ้างครับ เพราะ ตั้งใจจะซื้อไว้ 2 ตัว

พนักงานขายทางร้านบอกว่า
สีแดง หมายถึง เรื่องเงินทอง ค้าขาย
สีดำ หมายถึง เรื่องอำนาจ บารมี

รบกวนขอความหมายของสีด้ายหน่อยครับ อยากเอามาแล้วรู้ความหมายครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ผมไม่ถูกโฉลกกับสีดำ ครับ เลยไม่แน่ใจว่าควรซื้อสีดำมาใส่ไหม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่