ปีเซียะ ห้อยกระเป๋า ..ขอผู้รู้แนะนำหน่อยค่ะ

ปี่ เซี ยะ ห้อย กระเป๋า.. พ่อค้า บอกว่าให้นำปี่เซียะ ใส่ในกระเป๋านักเรียนลูกก็ได้ ซึ้งลุกสาว อยู่อนุบาลค่ะ...แล้วปกติ เวลาไปส่งลูก จะขับมอเตอรืไซค์ แล้วเราจะเอากระเป๋านักเรียนลุกใส่ใต้เบาะรถมอเตอร์ไซค์ ส่วนใหญ่ในกระเป๋าลูกจะมีแต่ ดินสอสีและขนม ค่ะ ..เพิ่งนำปี๋เซียะไปใส่ กระเป๋า แต่เราใช่เข็บกลัด กลัดไว้ ข้างกระเป๋าช่วงบน   ที่นี้ก็ลืมไปเรยว่า เราได้เอา ปี่เซียะ ใส่กระเป๋านักเรียนลูก  แล้วเราก็เอากระเป๋าใส่ใต้เบาะรถเหมือนเดิม และที่นี้ตัวเอง เป็นประจำเดือน คะ  ....ไม่สบายใจมากๆๆเรยค่ะ  จะเป็นอะไรไหมค่ะ  เครียดเรยค่ะ ปล. (ถามพ่อค้าตอนซื้อ ว่า ปลุกเสกมาไหม  พ่อค้าไม่ตอบ ค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่