Apple watch 4 ต่อ Cellular ไม่ได้ค่ะ

กระทู้คำถาม
ใครเคยเจอปัญหานี้บ้างคะ รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยนะคะ

ตอนนี้ใช้ Apple Watch 4  watchOS 5.1.2 พยายามต่อ Cellular ซิมของ ais ใน iPhone 7 plus version 12.1.1
ทำการ paired watch กับ iPhone แล้ว แต่ยังใช้ cellular ไม่ได้เลยค่ะ

ที่ตัวนาฬิกาขึ้นว่า "No Cellular Plan    You can add a cellular plan in the Apple Watch app on your iPhone."
ส่วน Apple watch app ใน iPhone ขึ้นว่า "Your AIS account is not eligible to enable cellular on your Apple Watch. Contact AIS for more information."

สิ่งที่ลองไปแล้ว
1.  ติดต่อ CC
2.  ไปศูนย์ AIS
3.  pair & unpair
4.  reset นาฬิกา
5.  เปลี่ยนซิมโทรศัพท์ใหม่
6.  ย้ายซิมไป iPhone เครื่องอื่น

สถานการณ์ปัจจุบัน ยังคงต่อ cellular ไม่ได้เหมือนเดิมค่ะ

ปล. โพสต์กระทู้ครั้งแรกในชีวิต ผิดพลาดประการใด ขอทุกท่านโปรดอภัยด้วยค่า
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่