รถยนต์ Eco car อายุการใช้งานกี่ปีถึงควรเปลี่ยน

ตอนนี้กำลังใช้รถ Eco car (Mazda 2) อยู่ครับใช้ตั้งแต่ปี 2015 ปัจจุบันยังใช้งานได้ดีไม่เจอปัญหาขับมา 5หมื่นโล
อนาคตอยากเปลี่ยนเป็นรถที่มีขนาดใหญ่ขึ้นเผื่อมีครอบครัว แต่ก็อยากใช้รถตัวนี้ให้คุ้มก่อนค่อยซื้อใหม่อ่ะครับ

จึงอยากสอบถามว่ารถประเภท Eco car ไม่ควรใช้งานเกินกี่ปีจึงจะเหมาะครับ? ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่