มีปัญหากับ skype ในโทรศัพท์(android) ค่ะ

คือปกติจะคุยกับแฟนในสไกป์เป็นประจำค่ะ แต่เมื่อ2-3 วันที่แล้วสไกป์เขามีปัญหา คือส่งข้อความแล้วข้อความไม่ขึ้น ปกติเคยเจอปัญหานี้ เราlog out แล้วlog in เข้ามาใหม่ข้อความก็จะโชว์ขึ้น แต่ครั้งนี้ไม่ขึ้นเลย เราเลยลบแอพออกจากเครื่องแล้วติดตั้งใหม่ ข้อความก็ไม่ขึ้น เราก็ลบแล้วติดตั้งใหม่อีก ทำซ๊ำๆ เอาไปเอามา ข้อความของเขาหายหมดเลย คือที่แชทคุยกันเห็นแค่ของเราคนเดียว (เหมือนคุยคนเดียวเลยค่ะ) เขาเลยบอกเราว่า skype เขามีปัญหาคือ log in เข้าไม่ได้ แต่วันนี้เขาสามารถใช้ skype ได้ตามปกติแล้วค่ะ (แต่ของเรายังข้อความไม่ขึ้นเหมือนเดิม) ตอนนี้skype ใน window ใช้ได้ตามปกติ แต่ใน android ใช้ไม่ได้ ใครพอมีวิธีแก้ปัญหาบ้างคะ T^T
Ps. เวอร์ชั่นล่าสุดในโทรศัพท์คือ 8.15.0.415 ค่ะ
แสดงความคิดเห็น