หนทาง สู่การเป็นครู สำหรับคนที่ไม่ได้จบสายครู มีไหม?

จบ ปริญญาตรี บริหารธุรกิจบัณฑิต สาขาธุรกิจพาณิชยนาวี แต่ตอนนี้ทำงานเป็นครู(พี่เลี้ยง)สอนเด็กอนุบาล 1 ในโรงเรียนชนบทแห่งหนึ่ง แต่อยากเป็นครูที่ถูกต้องตามระเบียบคุรุสภา (ไม่อยากไปเรียน 5ปี ใหม่ เพราะไม่มีเวลา) แต่มีเวลาว่าง เสาร์-อาทิตย์ จะมีหนทางไหนบ้างที่สามารถเรียน สอบ หรือบรรจุเป็ฺนครูได้ครับ
การเทียบโอน
การเรียนเสาร์-อาทิตย์
การสอบพี่เลี้ยง ทำงาน 3ปี ขอเอกสารจากทางโรงเรียน แล้วไปสอบบรรจุ หรือ หนทางไหนพอที่จะเป็นไปได้ไหมครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบ
*****หลายคนอาจจะสงสัยว่าอยากเป็นครูแล้วทำไมถึงไม่เรียนครูแต่แรก ตอบได้เลยครับว่า เพิ่งค้นพบตัวเองครับ *****
18/12/61 ตอนนี้อายุ 22 ครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่