คุยกันหน่อย:CF Moto NK250 ไม่เป็นไปตามที่คาด

กระทู้สนทนา
ตื่นเต้นมากกกกก.....จากที่ได้อ่านจากสื่อหลายๆสื่อ
CF MOTO​ เป็นรถที่น่าขี่มากกกกก.....

ไม่พลาดที่จะได้ทดสอบแน่นอน!!!!
ยิ่งถ้าจะได้มาที่สนามMotor  Sport  parkแล้วล่ะก็.....

สัมผัสแรกนะ.....หูยยยยย

เต็มสิบเนี่ย....ให้ห้า.....
ผิดหวังอย่างแรง....ขี่วนอยู่ 5-6รอบ
ก็ยังให้ห้า

รึว่าเราคาดหวัง....มากเกินไป

เกียร์แรกๆก็บิดกระเด้งดีหรอก.....พอได้ซัก70ก็ห้อย....แต่ก็นะ สุดทางตรงซะก่อน

นี่ถ้าไล่เกียร์ไม่ดี....ขี่ไม่ดี....จะโดน150ccค่ายหลักสวนเอานา....

ไอ้เรื่องความสวย...อะไม่เกี่ยง...สวยจริง....ผมก็มองว่าสวยดี

แต่ไม่รู้ท่ออั้นรึยังไง รึยังเซ็ตไม่ลงตัวว หรือรถทดสอบวันนั้น ยังไม่พ้นรันอิน

.....ผิดหวังจริงๆ

ระบบเบรคก็ไม่ทำให้รู้สึกมั่นใจเลย....

เอาจริงๆ.....GPX CR5ยังให้feelingดีกว่าเลย....

ก็อยากให้ลองขี่ดูก่อนนะ....
ไม่อยากให้เชื่อตัวอักษรมาก.....

ผมก็อ่านรีวิวเกือบทุกค่ายเลยนะที่เปิดตัวที่สนามพีระ...

บ่องตง....ผิดหวัง

อ่อ ไอ้เรื่องที่ว่าเครื่องเดียวกะKTMผมว่าไม่ใช่หวะ....

สู้เครื่อง200 KTMยังไม่ได้เลยมั้ง....

หรือใครไปลองมาแล้วเห็นว่าไงบ้าง

#DarkcutiE

แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่