ชลบุรี: ซื้ออาหารทะเลสด กลับบ้านช่วงปีใหม่ ที่ไหนดี

พึ่งย้ายมาทำงานที่อมตะนคร  ปีใหม่นี้อยากซื้ออาหารทะเลสดกลับบ้าน  (28/12/18)
รบกวนแนะนำที่ซื้อหน่อยค่า  
ได้ข่าวตลาดอ่างศิลาแพงขึ้นมากกกก เลยมาสอบถามคนพื้นที่ก่อน เผื่อมีคำแนะนำอะไร

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ช่วงเทศกาล อาหารทะเลมักถูกจำกัดและกำหนดโควต้ากันเรียบร้อยแล้วครับ
ถ้าเลี่ยงได้ ก็เลี่ยงที่จะไม่บริโภคอาหารทะเลในช่วงนี้
หรืออาจจะไปใช้พวกแปรรูปโฟรเซ่น ราคาและคุณภาพจะดีกว่า อาหารทะเลสด
ซีฟูดส์ในช่วงเทศกาล มีราคาที่เเพงเว้อร์ หมึกจากราคา กกละ300โดดไป400-450
ถ้าเป็นกุ้งขาว ก็พอหาได้ง่ายหน่อย ราคาอาจจะขึ้นไปราว20-30 เป็นแบบนี้ทุกเทศกาล
ในชลบุรี คตลาดบางแสน ท่าเรือพลี อ่างศิลา ตลาดศรีราชา หาดวอน พอหาได้ครับในราคาที่สูงกว่าปกติ
แนะนำให้ซื้อในช่วงนี้ แล้วฟรีสเก็บไว้ เพื่อให้ได้คุณภาพและราคาที่ไม่โดนเอาเปรียบจากคนขายครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่