มีความเป็นไปได้ไหมที่จะย้ายเอาความทรงจำ(สมอง)เราทั้งหมดไปอยู่ในคอมพิวเตอร์โดยมีชีวิตอยู่ในระบบคอมพิวเตอร์ และ ความอมตะ

ผมอยากจะรู้จริงจริงว่าในอนาคตจะมีไหมผมคิดว่าอาจเป็นไปได้ เพราะมนุษย์ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้แค่ต้องใช้เวลา ละอีกความคิดนึงที่ผมคิดสำหรับคนอื่นน่าจะคิดว่า ปัญญาอ่อน คือมีความเป็นไปได้ไหมที่คนเราจะเป็นอมตะ ร่างกาย สมอง เซลล์ ยังเหมือนตอนเราวัยรุ่นไม่มีวันเสื่อมสลาย ผมทนได้ที่จะเห็นคนตายจาก เพราะผมกลัวตายมากเพราะว่าผมคิดว่ามนุษย์เป็นสิ่งมีชีวิตชนิดหนึ่ง เวลาตายจะหายกลับกลายเป็นดินเลย  ***ข้อนี้ขออิงหลักวิทยาศาสตร์นะครับ***
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่