มันมีสารอะไรที่ทำให้แสบร้อนไหมคะ เรื่องมีอยู่ว่า.... ลบกวนผู้รู้เข้ามาหน่อยคะ

คือเราซื้อเสื้อแบรนด์ตัวหนึ่งให้แฟน 1X,xxx บาทให้เปนของขวัญวันเกิด
แล้วทะเลาะกัน เราเลยขอเลิกแล้วแฟนเราแฟนเราเอาเสื้อมาคืน เราก็โอเคร
เราก็เลยโอเครไปรับเสื้อยืนมา ก็มองดูเสื้อก็อยู่ในสภาพเดิมทุกอย่าง ดีเลิศ มีป้ายราคาถุงแบรนด์
โลโก้ทุกอย่างอยู่ในกล้องของขวัญ เราก็ไม่ได้แอะใจอะไรก็เลิกกันไป

ร่ะเราก็เล่าให้เพื่อนๆฟังว่าเลิกกันแล้วนะ มีแฟนในแก๊งขอซื้อเสื้อต่อ
เพราะอยากได้ เราก็โอเคนขายเพราะเปนเสื้อผู้ช
เราขายไป9,xxx

ร่ะวันต่อมาเพื่อนเอาเสื้อใส่ ระเพื่อนโทรมาวีนเราว่า
ผื่นขึ้นเต็มไปหมด แฟนเอาอะไรใส่เสื้ออะ
เราก็อ้าว มันมีของแบบนี้เลย เราก็เลยไปดูไปเพื่อน ผื่นแสบขึ้นทั้งหน้าอกแล้วก็หลังเลยคะ
มันเอาเสื้อมาวางให้เราดู เราเลยเอามือจับ มันออกแสบๆร้อนๆคันๆจริงๆคัะ แค่เราสัมผัสที่มืออะคะ
แฟนเก่าเรายิ้มมากอะ คือเราเอาอะไรใส่

แบบนี้เขาใส่สารอะไรลงในเสื้ออะ ทำไมมันถึงออกแสบออกร้องจังเลยคะ
แต่มองด้วยตาเปล่า ไม่มีสีไม่มีกลิ่นอะไรเลยคะ แต่จับแล้วคันร้อนมาก

ลบกวนผู้รู้ช่วยทีคะทมันเปนสารอะไร
และควรเอาทิ้งไปหรือทำยังไงดีคะ  

ขอบคุณล่วงหน้าคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่