ข่าวดี ปีหน้า 2562 RS กำลังจะจัดคอนเสิร์ต นักร้อง RS ทุกยุคครับ

กระทู้สนทนา
สวัสดีครับ ชาว PANTIP ทุกคน มีอะไรเด็ด

ข่าวดี จาก RS

ล่าสุด ใน TWITTER ของ คุณ สุรชัย เชษฐโชติศักดิ์ ว่า RS กำลังจจะจัดคอนเสิร์ตในปี 2562 นะครับ

วันนี้ ขอกระชับนิดนึง

วันนี้ ไม่โพสต์เยอะ เจ็บนิ้ว

อยากถามชาว PANTIP ว่า คุณ อยากเห็นศิลปินคนไหน และ อยากเห็นคอนเสิร์ตอะไรครับ

ส่วนตัว อยากเห็นคอนเสิร์ต RS MEETING FEST 2019 LIVE IN ราชมังคลากีฬาสถาน เป็นการรวมศิลปิน RS ตั้งแต่ยุค ROSE SOUND ปี 2524 จนถึง RSIAM ณ ปัจจุบัน

เป็นการรวบรวมศิลปินค่าย RS ทุกยุค มีทั้งยุค ROSE SOUND (1980),ยุค RS PROMOTION 1992 (1990),ยุค 2000,ยุค KAMIKAZE (2007),ยุค YES! MUSIC และ GARDEN MUSIC (2010) รวมไปถึง RSIAM ด้วย โดยเฉพาะค่าย RSIAM เอามายกค่าย รวมไปถึงอดีตศิลปิน ที่ลงท้ายด้วย RSIAM ด้วย

แสดง 2 วัน คนดู 130,000 คน เป็นสักขีพยาน

และอีกอย่างนึง แสดงทั้ง 2 วัน ไม่ซ้ำกันนะครับ

และอีกอย่างนึง มีนิทรรศการ RS ด้วย จัดในรูปแบบ FESTIVAL ครับ

และในตัวคอนเสิร์ต แสดงวันละ 10 ชั่วโมง ตั้งแต่เวลา 14.00 น. ถึง เวลา 00.00 น. ครับ

และอีกอย่าง ถ้ามี AIS เป็นสปอนเซอร์ อาจจะมีการ LIVE ครับ และรีรันด้วยนะ

มีบัตร EARLY BIRD ด้วย แต่ไม่รู้เมื่อไหร่

นี่คือ ความคิดของผมนะครับ ยังไม่เป็นความจริง ย้ำ ไม่เป็นความจริง เป็นแค่ความคิดนะครับ

ถ้าเฮียฮ้อเห็นข้อความนี้ เกิดความเป็นจริงขึ้นมา ผมคงจะดีใจจนงึดนะครับ (งึด เป็นภาษาอีสาน หมายถึง พูดไม่ออกครับ)

ชาว PANTIP ครับ ลองแสดงความคิดเห็นดูครับ อาจจะสไตล์ความคิดของตัวเองก็ได้ครับ ไม่ว่า จัดไป!!!!

เพราะที่ผ่านมา คอนเสิร์ตที่ผู้จัดจริงจัง อย่าง ATIME SHOWBIZ,NEXT COMPANY และ INTERPRIME MEDIA ที่เชิญนักร้อง RS มาอยู่ในคอนเสิร์ตด้วย แต่ไม่สามารถร้องเพลงของศิลปิน RS ที่ทำกับ RS ได้ ต้องร้องเพลง COVER ของศิลปินค่ายอื่น นะครับ

ตัวอย่างคอนเสิร์ต ที่ศิลปินค่าย RS ไม่สามารถร้องเพลงของตัวเอง ที่ทำกับค่าย RS ได้
1.ปาน ธนพร ในคอนเสิร์ต POOH PARN POD,STAGE FIGHTER ROUND 2
2.ทัช ณ ตะกั่วทุ่ง ในคอนเสิร์ต J-DNA และ J-DNA XTREME
3.THE SUN THE LEGENDARY OF ROCK CONCERT
4.90's NON-STOP CONCERT
5.บ่าววี,เสือ ธนพล และ ปาน ธนพร ในคอนเสิร์ต HISTORY FESTIVAL เทศกาลดนตรีของฅนคาราบาว
6.เสือ ธนพล ในคอนเสิร์ต เด็กเทป 2
7.MOTIF ในคอนเสิร์ต อัลเตอร์เฟสติวัล

นี่คือ 7 คอนเสิร์ต ของผู้จัดอย่างจริงจัง ทุกคอนเสิร์ต ไม่สามารถร้องเพลงของตัวเอง ที่ทำกับค่าย RS ครับ

สาเหตุหลักๆก็คือ เรื่องลิขสิทธิ์นะครับ

แต่คอนเสิร์ตที่ RS จัดนี้ ร้องเพลงของตัวเอง ที่ทำกับค่าย
RS ได้ 100% นะครับ อาจจะมีเพลงจากค่ายอื่นด้วย แต่ไม่มาก ก็อยู่ที่สัญญาลิขสิทธิ์นะครับ

ย้ำ ชาว PANTIP ทุกคน ลองแสดงความคิดเห็นว่า คุณอยากเห็นคอนเสิร์ตของศิลปินค่าย RS คนไหน ลองดู

#RSSUPERSTARREUNION

ป.ล.ไหนจะกระชับ โพสต์สั้นๆ นะเนี้ย แต่ลากยาวเลย นะครับ ต้องขออภัยด้วยครับ

ด้วยรัก จากใจ นายกอพพ คนเดิม

ขอขอบคุณ ภาพจาก TWITTER HEREHORRS,คุณ บัก ต่ง และ FACEBOOK กลุ่ม สาวก RS ยุคล่าอณานิคม ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่