สงสารกรมอุตุนิยมวิทยา ที่โดนคนด่า เพราะสำนักข่าวเล่นคำเวอร์เกินไป

กระทู้สนทนา
อันนี้แอบสงสาร เอาจริง ๆ กรมอุตุเขาก็พยากรณ์ตามข้อมูลอากาศ แผนที่อากาศ แต่พวกสำนักข่าวดันยไปบอกว่า "หนาวจนตัวสั่น" ใช้คำเออเอง ซึ่งกรมอุตุไม่เคยบอกเลย น่าสงสารนะครับ โดนด่าทั้ง ๆ ที่ทำหน้าทีค่ของตนเองดีทุกวัน เราควรจะจัดการกับสื่อพวกนี้ยังไงดีครับ ที่ชอบสร้างความเข้าใจผิดให้กับปชช. แล้วกรมอุตุเป็นแพะรับบาป
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่