ตั้งครรภ์ใช้ขี้ผึ้ง 29 Aได้ไหม

ตามหัวข้อเลยค่ะ ตั้งครรภ์ได้
9เดือน2สัปดาห์ (ใกล้คลอด) หน้าท้องขยายใหญ่ คันมาก! ดูแลหน้าท้องดีมาตลอด9เดือนไม่ลายไม่คัน
ตอนนี้คันท้องมาได้2สัปดาห์ หน้าท้องลายมาครึ่งท้องแล้วค่ะ
คันมาก กลางคืนแทบไม่ได้นอน
บางทีเผลอหลับไป รู้สึกตัวตอนคันมากๆ ืมือมันเกาไปเองแล้ว มันมือสุดๆ!!
มีตุ่มแดงๆใสๆ ขึ้นตามรอยแตก
ใช้น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นทาท้อง
ครีมบำรุงที่ว่าดีต่างๆ ช่วยไม่ได้เลยค่ะ
ตอนนี้ปลงเรื่องกลัวท้องลายแล้วค่ะ
ขอแค่ไม่คันก็พอ ทรมานมากค่ะ
บางทีคันมากเกาไปน้ำตาไหลไป
คันแสบๆ เอามือออกไม่ได้เลยค่ะ
ไปซื้อขี้ผึ้ง 29 Aมาลองทาขาที่แตก
แล้วคันมีตุ่มๆเหมือนกัน ข้ามคืนตุ่มยุบ
ไม่คัน ถ้าเอามาทาหน้าท้องจะเป็นไรไหมคะ ห่วงลูกในท้องก็ห่วง
ทรมานก็ทรมานจริงๆค่ะ หรือช่วยแนะนำอะไรที่ช่วยลดอาการคันที่ปลอดภัยกับคนท้องทีค่ะ :'(
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่