BR-V นั่ง6คน พร้อมกระเป๋าเดินทาง เล็กไปไหม

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ คือผมจะเช่ารถขับที่จ.กระบี่ ไปกัน 6คน ผู้ใหญ่ทั้งหมด พร้อมกระเป๋าใบเล็กขนาด 20นิ้ว จํานวน 6 ใบ และใบกลางขนาด 24 นิ้ว จํานวน 1ใบ  รบกวนสอบถามว่า BR-V จะเหมาะไหมครับ รถเล็กไปไหม หรือ รถจะอืดไหมครับ?   แต่ถ้าเช่า Fortuner หรือ Pajero เพิ่มวันละประมาณ400บาท+ค่าน้ำมันที่เพิ่มขึ้น คิดว่านั่งสบายกว่าเยอะ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คิดว่าผมควรเช่ารถ รุ่นไหนดีครับ?  ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่