เรทเงินเดือนเท่านี้ สามารถกู้บ้านประมาณนี้ ได้ไหมคะ

กระทู้คำถาม
สามีเงินเดือน 30000 หักเงินกู้สหกรณ์ เหลือรับเดือนละประมาณ 16000  ปีหน้ามีแพลนจะซื้อบ้านทาวน์โฮม ราคาประมาณ 2 -2.5 ล้าน ถ้าสามีกู้คนเดียวมีโอกาสผ่านไหมคะ สามีรับราชการค่ะ อายุงาน 15 ปี / ถ้ากู้คนเดียวไม่ผ่าน ตัวเราทำธุรกิจส่วนตัว จดทะเบียนการค้าได้ 1.3 ปี แต่จริงๆ ค้าขายมา 20 กว่าปี แต่ไม่ได้จดทะเบียนการค้า มีเงินหมุนในบัญชีบริษัทประมาณเดือนละ 7 แสนขึ้นไป (บัญชีนี้เฉพาะรับเช็คจากบริษัทลูกค้า) และมีเงินหมุนเวียนอีก 2-3 บัญชีค่ะที่เป็นเงินโอนทั่วๆไป / ปล.มีเงินสดที่ตัวอยู่ 5 แสน จะเอาไปเป็นเงินดาวน์สัก 2 แสน และต่อเติมตกแต่ง 3 แสน / เราอยากให้สามีกู้คนเดียวค่ะ มีโอกาสผ่านไหมคะ ตอนนี้ยังไม่ได้เข้าไปดูบ้าน ได้แต่เก็บข้อมูลตามป้ายโครงการหมู่บ้านค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่