ผม แมว และการเดินทางของเรา หนังบ้าอะไร..ทำเราร้องไห้หนักมาก (ไม่สปอย)

เพิ่งออกจากโรงสดๆร้อนๆ ก่อนดูเราเตรียมใจไว้แล้วแหล่ะ ว่าแนวจะต้องเป็นแบบนี้ พอดูจริงๆ หนังเหมือนจะไม่มีอะไรนะเรียบๆง่ายๆ แต่ความเรียบๆของหนังมันกลับทำให้เราอินเหมือนเป็นตัวละครนั้นๆไปเลย

หนังมาแนวสไตล์ญี่ปุ่นเรียบๆช้าๆ จนมีบางช่วงแอบเนือยๆ แต่พอเริ่มเข้าสู่ช่วงท้ายเรื่องนี่.. อือหืออ น้ำตาเริ่มมา
จากหยดเป็นสาย ยิ่งตอนจบ ถึงขั้นคัดจมูก ต้องกลั้นเสียงไว้ เดี๋ยวเขาจะรู้ว่าร้องไห้เลยทีเดียว(อาย55)

และเราชอบที่หนังเรื่องนี้ ทำให้เราซึ้งได้ที่ตัวเนื้อเรื่องจริงๆ ไม่ได้มีตัวกระตุ้นอย่างซาวด์เอฟเฟคเลย

อย่างฉากซึ้งๆ หนังส่วนใหญ่จะต้องใส่ซาวด์หนักๆเพื่อดึงmoodคนดูใช่มะ แต่หนังเรื่องนี้เงียบจ้า ไม่มีซาวด์ใดๆทั้งสิ้น แต่มันกลับจับmoodเราได้อยู่หมัด จนเหมือนเราอยู่ในเหตุการณ์นั้นจริงๆ

แนะนำให้ไปดูมากๆค่ะ โดยเฉพาะทาสแมว ดูแล้วจะทำให้คุณยิ่งรักและคิดถึงแมวคุณขึ้นไปอีก

ปล.ตอนแรกจขกท. กะว่าออกจากโรงจะเดินห้าง หาอะไรทานก่อน พอเอาเข้าจริง ไม่ละจ้า ตรงดิ่งกลับบ้านซื้อข้าวเข้าไปทานกับแมวดีกว่า อินจัด555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่