Steins;Gate 0 ถ้าพระเอกในภาค0มันเข้าไปในโลกของ stein gate world เเล้ว ในโลกนั้นจะเป็นยังไงครับ

ถ้าโอคารินในภาค0มันเข้าไปในโลก SG ได้จริงๆ ในSG มันเป็นยังไงหรอครับ
1)คิริสุยังตายอยุ่  หรือมีชีวิตอยุ่ครับ
2)เรื่องในภาค0ทั้งหมดจะถูกลบใช่ไหมครับ
3)โลกSG เป็นโลกที่สงบสุขดีเหมือนภาคเเรกหรอครับ
4)คำถามสุดท้ายครับ พระเอกในโลกSG จะมีความทรงจำของโลก0 ไหมครับ? เเละถ้ามีจะมีในช่วงปีไหนครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ถ้าโอคารินในภาค0มันเข้าไปในโลก SG ได้จริงๆ ในSG มันเป็นยังไงหรอครับ
: Stein gate world line มันเป็นแค่ชื่อสมมติที่โอคาเบะตั้งขึ้นเอง ของโลกที่มายุริกับคุริสุไม่ตายเฉยๆนะครับ
แลัวก็โอคาเบะ0 ไม่ได้(แม้แต่จะพยายาม)เข้าไปในโลกS;Gนะครับ
สิ่งที่โอคาเบะ0พยายามทำก็คือ พยายามให้โอคาเบะ(ภาคแรก)และทุกคน"ในอดีต" เข้าสู้โลก S;Gครับ

1)คิริสุยังตายอยุ่  หรือมีชีวิตอยุ่ครับ
: ถ้าในเส้นโลกของภาค0ก็ยังตายเหมือนเดิมครับ   ส่วนโอคาเบะ,คุริสุและเพื่อนๆในภาคแรกก็เข้าสู่S;Gเหมือนในภาคแรกครับ

2)เรื่องในภาค0ทั้งหมดจะถูกลบใช่ไหมครับ
: ถ้าตามทฤษฎีของเรื่องนี้ ก็ถูกลบครับ แต่ไม่ได้ถูกลบโดยทันที ต้องรอให้ปัจจัยต่างๆครบก่อน ซึ่งก็คือตัวละครในเส้นโลกในภาค0จะยังต้องใช้ชีวิตดำเนินต่อไปจนถึงปี2036ครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

3)โลกSG เป็นโลกที่สงบสุขดีเหมือนภาคเเรกหรอครับ
เหมือนภาคแรกครับ ส่วนถามว่าอนาคตสงบสุขมั้ย ไม่มีใครรู้ รู้แค่ว่าไม่มีสึซึฮะย้อยกลับมาบอกว่า SERNครองโลก หรือเกิดสงครามโลกครั้งที่3แค่นั้นเอง  แต่ที่สำคัญคือ มายุริและคุริสุยังมีชีวิตอยู่ครับ ยิ้ม

4)คำถามสุดท้ายครับ พระเอกในโลกSG จะมีความทรงจำของโลก0 ไหมครับ? เเละถ้ามีจะมีในช่วงปีไหนครับ
ไม่มีครับ
อย่างที่บอกไปว่า จิตของตัวละครในภาค0จะถูกย้ายไปยังเส้นโลกS;Gก็ต่อเมื่อปัจจัยครบ นั่นก็คือต้องรอให้ปัจจัยสุดท้ายคือสึซึฮะโตเป็นสาวในปี 2036 แล้วนั่งTime machineกลับไปก่อนจึงจะครบ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ซึ่งตอนนั้นถ้าโอคาเบะ0ยังอยู่ ด้วยพลังReading steiner ก็จะไปเขียนทับความทรงจำของโอคาเบะ(ภาคแรก)ครับ แต่เป็นการเขียนทับความทรงจำของโอคาเบะ(ภาคแรก)ในตอนที่อายุ44ปีนะครับ(ปี2036)
แต่ว่าโอคาเบะ0 หายไปจากเส้นโลกภาค0ตั้งแต่ 2025ครับ ดังนั้นจึงไม่เกิดการเขียนทับความทรงจำ
แสดงความคิดเห็น