สน พญาไท สร้างป้อมตำรวจ ทับถนน 1 เลน “แยกประตูน้ำ “ ทำรถติด !!

ที่แยกประตูน้ำ  ต้นทางรถติด ที่จะทำให้ ราชดำริ  สีลม เพลินจิต  

ขยายป้อมจราจร ลงมาทับ ถนน 1 เลน   ทำให้เกิดเป็น  “คอขวด”    

ผมใช้รถผ่านตรงนั้น เช้า และ เย็น  จะช่วยอธิบายให้ฟัง

นี่คือ รูป ป้อม ที่กินเลน

เลนซ้ายสุดห้ามตรงแล้ว      แทนที่จะเพิ่มทางเลือก ให้ตรงได้

ป้อม ควรสร้าง 2 ชั้น   ไม่ใช่ ขยายทับถนน 1 เลน

แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 21
ผมใช้ช่องนี้ประจำครับก่อนถูกปิด ช่วยได้เยอะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 13
ถ้าเส้นสีน้ำเงินวิ่งตรงมาได้  ก็ไปติดรถที่เลี้ยวซ้ายตลอดตามเส้นสีแดงอยู่ดีนะครับ
หรือไม่พอออกตัวพ้นป้อม ตร. ออกมาแล้ว  ก็ต้องพยายามเบี่ยงออกมาทางขวา  มาตัดกับรถที่วิ่งตรงมาตามเส้นสีเขียวอีก
ก็ทำป้อม ตร. ปิดช่องนี้ไปเลย  เพราะมันใช้งานจริงไม่ได้อยู่แล้ว  ก็ไม่น่าจะมีผลกับการจราจรอะไรเพิ่มขึ้นนะครับ
ความคิดเห็นที่ 8
ความเห็นส่วนตัว ผมว่าเหมาะสมดีแล้ว เพราะปัญหารถเลี้ยวซ้ายไม่ได้ เพราะติดรถที่จะตรงไป
ออกจากห้างมาใกล้แยกขนาดนั้น ควรเลี้ยวซ้ายไปให้หมด รถประจำทางจะผ่านได้สะดวก ไม่ใช้ออกมาปาดให้รถติดมากขึ้น
ความคิดเห็นที่ 51
ส่วนใหญ่คนที่ไม่เห็นด้วยคือคนที่ดูรูปละตีความ ส่วนตัวเราผ่านเส้นนี้บ่อยเพราะบ้านอยู่แถวนี้ ยืนยันว่าเค้าให้ตรงไปได้จริงๆ ไม่ใช่ลักไก่หรืออะไรที่ทุกคนเหน็บว่า จขกท.มักง่ายค่ะ มันตรงได้จริงๆ จุดนี้ ส่วนประเด็นอื่นไม่ขอออกความเห็นแล้วกัน เพราะจริงๆเวลาทำงานนั่ง mrt ไม่ได้ผลกระทบจากตรงนี้ แค่สงสารจขกท.ที่หลายๆคนมองภาพแล้วก็ไปว่าเขาว่าวุฒิภาวะต่ำ
แสดงความคิดเห็น
Preview