ปลาการ์ตูนหายไปไหน

ผมซื้อตู้ปลาทะเลมาครับ มีปลา3ตัว  มีปลาการ์ตูน2ตัวครับตัวเล็กแล้วก็ปลาdemselครับ
เลี้ยงไปได้เดือนนึงปลาการ์ตูนก็ตายไป1ตัวครับ ผ่านไป2วันก็ซื้อปลาดาวทรายมาเลี้ยงครับผ่านไป3วันแขนก็ขาด
ไป2แขน มันก็ยังไม่ตายนะครับแต่ผมสังเกตุมันเริ่มเปื่อยเรื่อยๆตรงที่แขนขาด แล้วก็ตายไปครับ ทีนี้ผมซื้อปลาการ์ตูนใหม่1ตัวครับ
แต่ตัวใหญ่สุดในตู้เลยแต่ใหม่ไม่มาก แล้วผมก็ไปจีน 4 วัน ปลาการ์ตูนที่พึ่งซื้อไปก็หายไปครับอยากทราบว่าหายไปได้ยังไง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่