ระหว่าง Altra paragigm 4.0 กับ Asics GEL-KAYANO 25 สำหรับคนเท้าแบน

กระทู้คำถาม
ผมเริ่มวิ่งได้ประมาณ เดือนครึ่ง มีปัญหาวิ่งแล้วเจ็บอุ้งเท้าและบริเวณใต้เข่าด้านนอกทั้งสองข้าง
ซื้อ Nike และ Asics GT2000 มาใส่ ซื้อมาแบบไม่ได้ศึกษา และ Test เท้าก่อน(เข้าใจว่าแค่วิ่งเฉยไม่น่ามีอะไร)
มีโอกาสไปลอง Test ผลเท้าผมเป็นแบบ 4E และ ไม่มีอุ้งเท้า และ และแนวขาเอียงเข้าหากัน
(ช่วงตาตุ่ม)

เท่าที่ศึกษามี 2 คู่น่าสนใจ เลยอยากสอบถามว่า
2 รุ่นนี้ต่างกันมั้ย ครับ และ ข้อดึข้อเสียของแต่ละรุ่นครับ

ผมวิ่ง Pace ประมาณ 5-7 ครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่