ตามหาอนิเมะเรื่องหนึ่งค่ะ พระเอกใช้พลังจากเพรช

เรื่องก็เก่าอยู่ค่ะ ถ้าจำไมผิดพระเอกจะใช้พลังจากเพรชหรือคริสตัลอะไรสักอย่าง ส่วนนางเอกหัวสีส้มจะมีคริสตัลรูปหัวใจอยู่ คริสตัลนี้พอใช้แล้วจะกลับมาใช้อีกไม่ได้ จะมีฉากหนึ่งที่เราพอจำได้คือนางเอกกับพระเอกไปเที่ยวหรือไปสำรวจพื้นที่แล้วไปกินราเม็งกัน โดนพ่อค้าถามว่าเป็นนี้กันเหรอแล้วชูนิ้วก้อยออกมา พระเอกรู้ความหมายแต่นางเอกไม่รู้เลยโกหกว่าแปลว่าเพื่อน พอกลับถึงบ้านนางเอาไปบอกเมด

อีกอย่างก็คือจะมีคู่รองที่พระรองตอนแรกเป็นตัวร้ายสุดท้ายก็มาอยู่ข้างพระเอก มีนางรองเป็นเด็กผมสีขาวจะดูไร้ชีวิตชีวาอยู่กับพระรองแทบตลอดเวลาค่ะ

จะมีDLCเสริมเป็นฝั่งของพระรองน่ะค่ะ
เคยฉายอยู่ที่การ์ตูนคลับ

ใครรู้บอกเราที;-;... เราอยากดูมากๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่