แบตดี สายชาร์ตแบตดี แต่ทำไหมชาร์ตแบตขึ้นว่าเข้า แต่แบตขึ้นช้า

ตอนนี้ใช้ Vivo v5 ครับ ใช้มา 2 ปีแล้วครับไม่เคยทำตก แล้วไม่เคย มีปัญหาอะไรเลย ตอนนี้ผ่านมาได้ 3 วัน แบต ชาร์จเข้าช้ามาก ชาร์ตตั้งแต่ 23.00 จน ตอนเช้า 8.30 แบต ขึ้นไม่เต็ม 100 ปกติ เต็ม 100 ครับ ตอนแรก สงสัยว่า เป็นที่เเบตเลยไปเปลี่ยน แบต แต่พอ ไปเช็ค สายชาร์ตมันก็ปกติดี ชาร์ตขึ้นทุกเครื่อง ตอนนี้ แบตเหลือ 35 ชาร์ตั้งแต่เที่ยงไม่ขึ้นเลยครับ ทำไงดีครับ พอดี ยังไท่อยากเปลี่ยนเครื่องใหม่เลย

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่