ดรอปแมท ฟิ เคปีหนึ่งมจพ. จะจบในสี่ปีได้มั้ยคะ

ตอนนี้เรียนฝั่งวทอ.ของมจพ.ค่ะ ทำงานไปด้วย คะแนนEng กับสถิติออกมาดีมาก ท็อปเซคและเกือบท็อปเซค แต่แมท ฟิ เคนี่คะแนนออกมาไม่ดีเลยค่ะ รู้สึกว่าประมาทตอนสอบมากไป ไม่เตรียมตัว และไม่ตั้งใจเรียนมากพอ ต้องบริหารจัดการตัวเองและเวลาให้ดีกว่านี้ ทบทวนเยอะกว่านี้

ตอนนี้ดรอปแมทกับเคมีไปแล้วค่ะ เคมีขาดสอบเพราะไม่สบายมาก เลยจำเป็นต้องดรอป รอดูคะแนนฟิสิกส์ว่าจะดรอปด้วยดีมั้ย ส่วนเขียนแบบเองเป็นคนทำได้ไม่ค่อยดีเลยค่ะ เขียนกี่ครั้งก็แก้แทบทุกครั้ง สอบก็ไม่ผ่าน แต่ไม่ถึงกับแย่มากมาย แต่มีความรู้สึกไม่ชอบวิชานี้เอาซะเลย

รบกวนขอความเห็นทีนะคะถ้าดรอปแมท เค ฟิ/เขียนแบบ แล้วยังมีโอกาสจบในสี่ปีหรือจบเกียรตินิยมบ้างมั้ย
และขอเคล็ดลับการอ่านหนังสือการฝึกฝนทุกๆวิชาในรั้วมจพ.ด้วยค่ะ ตอนนี้ทำงานไปด้วย รู้สึกลนๆจัดการตัวเองไม่ค่อยถูกเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่