Honda city กับ Mazda2 คันไหนโอเคกว่ากันครับ

ปีหน้ามีแพลนว่าจะออกรถ ตอนนี้ก็ดูไว้สองตัวคือ Honda city กับ Mazda2 อยากรู้จากประสบการณ์คนที่เคยใช้สองรุ่นนี้มาก่อนครับ ว่าคันไหนโอเคกว่ากัน เรื่องการเครม เรื่องการบำรุงรักษา และหลายๆเรื่องครับ ผมอยู่ในกลุ่มเฟส city กับ mazda2 ส่วนมากเห็นกลุ่ม mazda2 จะคุยกันเรื่องซ่อมรถกันซะส่วนใหญ่ ปัญหาจุกจิก นู้นนี่นั้น กลุ่ม city จะถ่ายรูปโชว์รถกันสะมากกว่า

เรื่องการใช้งาน ขับทั้งในเมืองและนอกเมืองครับ
ส่วนตัวแล้วไม่เคยมีรถมาก่อนครับ คันนี้คันแรกครับ
พวกพี่ว่า ผมควรเอาคันไหนดีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่