ตัวVenomมันเป็นสิ่งมีชีวิตไร้เพศรึป่าวค่ะ

ใครอ่านในคอมมิคบ้างรบกวนข้อมูลทีค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
ตามประวัติแล้วเผ่าพันธุ์ Symbiote ไม่ถูกระบุเพศสภาพครับ เนื่องจากการขยายพันธุ์ไม่ได้ใช้เพศ แต่ใช้การแบ่งเซลล์คล้ายสัตว์เซลล์เดียว
รวมทั้งตอนที่ไปเป็นปรสิตเกาะติดอยู่กับสิ่งมีชีวิตชนิดอื่นด้วยเช่นกัน จะไม่ได้แปรเปลี่ยนเพศสภาพตามสิ่งมีชีวิตชนิดนั้น ยังคงไร้เพศเช่นเดิมครับ
และไม่สามารถขยายพันธุ์แบบใช้เพศได้ แต่ที่เราเห็นว่าพอไปเกาะพระเอกแล้ว Venom กลายเป็นเพศชาย นั่นเพราะ Venom แปรเปลี่ยนรูปลักษณ์
ให้เข้ากับพระเอกซึ่งเป็นสิ่งมีชีวิตเพศชายเท่านั้นครับ ไม่ได้เปลี่ยนเพศของตัวเอง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่