รถ Mobilio สามารถติดตั้งแร็คหลังคา ได้เลยหรือไม่ ต้องเจาะไหม?

คือว่า น้องชายผมใช้ Swift แล้วตรงหลังคามันมีรูเอาไว้ให้ติดแร็คหลังคาได้เลย

ทีนี้ ตอนนี้ผมกำลังมองหารถ 7 ที่นั่งอยู่ ก็มีมองๆ Mobilio เอาไว้ (ที่บ้านไม่ชอบ BR-V)
แต่ผมอยากได้ แร็คหลังคาไว้บรรทุกของ เพราะถ้านั่ง 7 คน ที่เก็บของแทบไม่มี

แต่หาข้อมูลไม่เจอเลยว่า มันสามารถติดได้เลย หรือต้องเจาะหลังคาครับ
ส่วนตัวไม่ชอบแบบที่เกาะขอบประตู

ขอบคุณครับ

ปล. แร็คหลังคาของ Honda BR-V มันใช้งานได้จริง หรือมีไว้แค่สวยๆครับ ขอถามคนที่เคยใช้งานหน่อยครับผม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่