[BR] REVIEW Puricas เจลลดรอยสิวใช้ดีจริงมั้ย มาจะลองให้ดู

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่ะเพื่อนสมาชิก Pantip ทุกท่าน วันนี้เบลล์มีรีวิวใหม่มาฝากกัน
ต้องบอกเลยว่ารีวิวนี้เอาใจคนมีแผลเก่า แผลเป็น ไม่ว่าจะรอยนูน แผลคีรอยด์
แผลจากการผ่าตัด แผลจากอุบัติเหตุต่างๆ หรือจะเป็นแค่รอยสิวเก่า เค้าว่าเจลตัวนี้เอาอยู่

เคยเห็นหลายๆคนพูดถึงเจลลดรอยแผล Puricas Dragon’s Blood Scar Gel ว่าใช้ดี
ลดรอยแผลได้จริง และไวเว่อร์ ส่วนผสมเป็นสารสกัดจากธรรมชาติ ไม่มีเคมีอันตราย
แถมผิวบอบบางแบบผิวเด็กๆ ก็ยังใช้ได้ ดูหลายรีวิวแล้วรู้สึกว่าน่าสนใจ วันนี้ได้ลองเองกับตัว
เลยขอจัดรีวิวให้ชมกันแบบชัดๆไปเลยค่ะ

เบลล์เองเป็นคนที่ไม่ค่อยมีแผลเป็น จะมีก็แค่รอยสิวที่ยังคงวนเวียน และตามหลอกหลอน
เพราะเป็นสิวง่าย ทั้งสิวอุดตันและสิวฮอร์โมน พอสิวเริ่มหาย ประจำเดือนใกล้มา
สิวล๊อตใหม่ก็ผุดอีกแล้ว ก็เลยมีรอยสิวให้ตามลบเรื่อยๆ (เศร้าแท้5555)
เพราะฉะนั้นรีวิวในวันนี้ เบลล์ขอโฟกัสไปที่..
การใช้เจล Puricas Dragon’s Blood Scar Gel กับรอยแผลจากสิวโดยเฉพาะ

แต่ก่อนที่เราจะไปดูผลการทดลองใช้ เรามาทำความรู้จักกับเจลตัวนี้กันนิดนึงดีกว่า

Puricas Dragon’s Blood Scar Gel (เพียวริก้าส์ ดราก้อนบลัด สการ์ เจล)

คุณสมบัติและจุดเด่น
เป็นเจลลดรอยแผลเป็น ที่มีส่วนผสมของสารสกัดจากต้นดราก้อนบลัด Croton Lechleri ซึ่งมีคุณสมบัติในการ

- รักษาผิวพรรณ
- สมานแผล
- กระตุ้นการผลิตคอลลาเจน เพื่มความชุ่มชื้นให้ผิวเรียบเนียน
- พื้นฟู ซ่อมแซม และเติมเต็มชั้นผิว

*** 1% ของสารสกัดดราก้อนบลัด ให้ผลลัพธ์เป็น 20เท่าของวิตามินซี
180เท่า ของวิตามินอี และเป็น 2เท่าของสารสกัดหัวหอม ***

ใช้กับแผลแบบไหนได้บ้าง
เจล Puricas ตัวนี้ สามารถใช้ได้กับแผลเป็นทุกแบบ ไม่ว่าจะเป็น แผลผ่าตัด รอยถลอก
แผลจากอุบัติเหตุ แผลนูน ไปจนถึงรอยแผลจากสิว
แต่สิ่งที่พีคกว่าเจลลดรอยแผลเป็นอื่นๆที่เคยลองมา ก็คือ เจลPuricasสามารถใช้ทาบนแผลสดที่ไม่รุนแรงมากได้เลย
โดยไม่ต้องรอตกสะเก็ด แผลจะหายไวขึ้น นอกจากจะช่วยลดรอยแผลแล้วเค้ายังช่วยลดการอักเสบได้ด้วยค่ะ

ใครใช้ได้บ้าง
ด้วยสารสกัดจากธรรมชาติ ไม่มีเคมีอันตราย ไม่ก่อให้เกิดการระคายเคือง ไม่นํ้าหอม ไม่มีแอลกอฮอล์
จึงปลอดภัย ใช้ได้กับทุกเพศทุกวัย ทุกสภาพผิว แม้แต่เด็กเล็กก็ยังใช้ได้

ลักษณะบรรจุภัณฑ์
ชั้นนอกเป็นกล่องแบบนี้

มีรายละเอียดต่างๆครบถ้วน และในกล่องมีเอกสารกำกับชัดเจน

ส่วนด้านในเป็นหลอดบีบเล็กๆ

ปากหลอดเล็กๆ ควบคุมปริมาณเจลได้ง่าย

ขนาดและราคา
ขนาดเล็ก 8g ราคา 290 บาท
และ ขนาดใหญ่ 20g ราคา 690 บาท

ลักษณะเนื้อเจล
เจลใสๆสีน้ำตาลจางๆ กลิ่นอ่อนๆจางๆ ไม่กวนใจ

เนื้อเจลบางเบา ทาง่าย ซึมไว ไม่เหนียวเหนอะหนะ ทาบนผิวหน้าได้โดยไม่มันเยิ้ม ไม่หนึบ
แต่งหน้าทับได้ตามปกติเลยค่ะ ไม่เป็นคราบ

วิธีการใช้
เพื่อให้ได้ผลไวแนะนำให้ทาบ่อยๆ ทาลงบนผิววันละ 2-3รอบ (เช้า - เย็น - ก่อนนอน)
หรืออาจจะใช้ทาระหว่างวันในวันที่ไม่ได้แต่งหน้าก็ทาได้ค่ะ เน้นที่ความต่อเนื่อง ทาให้ได้ต่อเนื่องแล้วแผลจะหายไวค่ะ

ผลการลองใช้
เบลล์ได้ลองใช้เป็นเวลาราวๆ 20 วัน ด้วยความที่หลอดเล็กๆพกพาง่าย
เลยพกไปใช้ต่อเนื่องตอนออกทริปต่างประเทศด้วย

เบลล์เริ่มทาตั้งแต่สิวบางเม็ดยังไม่แห้ง ทาไปทุกวันเช้าและก่อนนอน
ส่วนวันไหนไม่แต่งหน้า ก็จะทาระหว่างวันด้วย ผลลัพธ์ที่ได้น่าประทับใจทีเดียวค่ะ
เอาเป็นว่าไม่พูดมากเจ็บคอ ไปดูรูปกันชัดๆเลยดีกว่าจ้า

Before - After

รอยสิวเก่าจางๆ แถวจอนผมจางลงมากทีเดียวค่ะ แทบจะไม่เห็นรอยแล้ว

ในส่วนสิวที่เริ่มทาตั้งแต่ยังไม่ตกสะเก็ด รอยก็จางดีเลยล่ะ (แต่มันก็ยังมีสิวใหม่ที่จมในผิว ผุดขึ้นมาบ้างประปราย)

ส่วนรอยสิวเก่าที่คิ้ว ก็จางลงมาก คิดว่าอีกไม่กี่วันก็จะดูไม่ออกแล้วว่าตรงนี้เคยมีสิว

ผลลัพธ์โดยรวมถือว่าน่าประทับใจ รอยสิวจางไวสมคำร่ำลือจริงๆ
ส่วนตัวว่าเจลลดรอยตัวนี้ใช้ดีเลยแหละ แต่อาจจะต้องใช้ความขยัน หมั่นทาเรื่อยๆ
อาจจะใช้หมดหลอดไวหน่อย แต่บอกเลยว่ารอยจางไวทันใจแน่นอนค่ะ
ใช้ดีขนาดนี้ เดี๋ยวใช้หลอดนี้หมด คงต้องซื้อใช้ต่อเนื่องยาวๆไปเลยจ้า

อ่านถึงตรงนี้ ยังไม่อยากให้เชื่อนะ เบลล์ว่าของแบบนี้ต้องลองด้วยตัวเอง เอาเป็นว่าไปหาซื้อมาลองกันดูนะคะ

ซื้อได้ที่ไหน

ร้าน watsons / boots / Tsuruha ทุกสาขา และร้านยาชั้นนำทั่วไป
หรือสั่งจากเพจในเฟสบุ๊ค FB Page : https://www.facebook.com/puricas/

ใครได้ลองกับแผลชนิดอื่นๆได้ผลยังไงมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ
สำหรับรีวิวนี้ก็คงจบเพียงเท่านี้ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆที่กำลังมองหาตัวช่วยลดรอยแผลบนผิว
(ส่วนแผลในใจลบไม่ได้นะเออ ตรึ่งโป๊ะ!! 5555)
ไว้เจอกันใหม่รีวิวหน้านะคะ

สวัสดีค่ะ
เม่าบัลเล่ต์
ชื่อสินค้า:   Puricas Dragon’s Blood Scar Gel
คะแนน:     

BR - Business Review : กระทู้นี้เป็นกระทู้รีวิวจากผู้สนับสนุน

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่